Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามรอยคุณชายกาง ร้านพี่แอ๊ด..ศรีราชา และเอ๋อร่อย....พี่วัฒน์เข้ามาอ่านนะค๊ะ....มีเมาท์ค่ะขอบอก....  

ไปมาแล้วค่ะ  คุณพี่วัฒน์ ตามพี่วัฒน์บอกเลยนะ นู๋ print กระทู้ไปเลยนะ จะแอบเม้าท์ ให้ฟังค่ะ  แต่ขอโทษรูปที่ถ่าย เพื่อนนู๋มือไวกดผิดเลยอดเอารูปมาอวด  มาค่ะจะเม้าท์ให้ฟัง  (ยาวนิดนะค๊ะ..แต่อยากให้อ่าน)   เริ่มที่ร้านแรกเลยค่ะ  

ร้านพี่แอ๊ด ณ ศรีราชา  ตามทางบอกเลยค่ะ แต่ขับรถข้ามสะพานไม่ได้ค่ะ มีป้ายบอก ห้าม! สะพานพัง นู๋ก็เดินไป อยากไปกินของอร่อยนี่ค๊ะ...เดินไปเลยค่ะ  มีนั่งอยู่ 1 โต๊ะ ก็ไม่แน่ใจ หันหลังมา มีผู้หญิงมองอยู่ก่อนแล้ว ทำหน้าเมื่อยมาก แล้วบอกเสียงดังฟังชัด "นั่งได้ค่ะ" ฟังเสียงทีแรกบอกตามตรง  สะดุดหู ค่ะ  ซักป้าเดินมาพร้อมเสียงบ่นลอยลม "ร้านมีก็ไม่นั่ง เอาซะไกล" (ทำนองนั้นนะ)  เอาอะไรค๊ะ   นู๋เห็นบรรยากาศรับ order ไม่ดี ก็สั่งตาม พี่วัฒน์บอกเลยค่ะ หมึกต้มน้ำดำ  ป้าบอกไม่มี มีแต่ทอดน้ำดำ  รีบตอบแกเลยว่า เอาค่ะ  กุ้งทอดน้ำปลา แล้วเอาแกงป่าปลาเห็ดโคน แกบอกหมด มีแต่ปลาวัว  นู๋จะสั่งอีกแกบอกว่ากิน 2 คนเยอะแล้วนะ  ก็สั่งแต่นั้นตามแกบอก  พอดีโต๊ะข้าง ๆ เขาบอกเติมไฟหน่อย แกก็ไปสั่งเด็กผู้ชาย แต่มีแอบบ่น "เติมไฟให้เขาหน่อยซิ นั่งก็ไกล ยังเรื่องมากอีก" พอนู๋ได้ยินนะ สบายใจเลยค่ะ  โดน...ทุกคน  คงจะเป็นธรรมชาติแบบนี้เอง  ยิ้มเลยค่ะ  ลมทะเลเย็นสบาย  แต่ขอบอก  อาหารอร่อยจริง ๆ ค่ะ พี่วัฒน์  ตอนเสริฟแกงป่าก็ปลาเห็ดโคนนะ  3 อย่างที่บอกอร่อยจริง ๆ ค่ะ  ราคาก็ไม่แพง  680.- ทิป 20.- บาท 700.- พอดี   คราวหน้าไปอีกแน่นอนค่ะ  อร่อย แถมยังได้ใจ (สะใจ)

ร้านสอง เอ๋อร่อย  ก็อร่อยสมชื่อค่ะ  นู๋สั่งตามพี่เลยค่ะ แกงคั่วปูไข่  ต้มยำทะเลรวมมิตร หมึกทอดน้ำดำ (กินมัน 2 ร้านเลย)  ก็เยอะแล้ว ยังเผลอไปสั่งปลาเต๋าเต้ยนึ่งเกลืออีก   1630.- บาท ค่ะ  จุกตรงปลานี่แหละค่ะ 830.-  แต่
เอ๋อร่อยค่ะ  

คราวหน้านู๋จะไปตามรอย ชายกางอีกค่ะ

จากคุณ : บ้านอยู่ใกล้สนามบิน
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 52 14:26:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com