Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เฮียแมวตะลอนกิน] -o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o--> "ครัวคุ้งน้ำ" อาหารพื้น ๆ รสชาติจริงใจ!!! <-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o--  

สวัสดีครับทุกท่าน

นานแสนนานแล้วที่ไม่ได้เข้ามาที่นี่...ทั้งด้วยโอกาสที่ไม่อำนวย...และความเบื่อ ๆ ยังไงไม่รู้สิ ^^"

ช่วงที่ผ่านมาก็เหมือนเดิมแหละครับ ก็คือยังได้วิ่งตะลอน ๆ ไปโน่นมานี่อยู่หลายต่อหลายที่ในประเทศไทย ทั้งล่องใต้โดยรถไฟชั้นสาม(ตามเคย) ติดอยู่ที่ใต้เพราะรถไฟประท้วงหยุดวิ่ง...ไปตะวันออก...ไปไร่ไปสวน ตามเรื่องตามราวตามประสาคนไม่มีอันจะกินอย่างผมเนี่ยแหละครับ...อิอิอิอิ

นี่เพิ่งไปลองร้านอาหารที่เปิดใหม่ไม่นานแต่รสชาติกินใจมาก ๆ ร้านนึง...ร้านนี้อยู่ที่ อ.องครักษ์ จ.นครนายก ใกล้ ๆ นี่เองครับ

ถ้าใครจำได้จะรู้ว่าผมเคยแนะนำร้านอาหารที่องครักษ์ไปร้านนึง...แล้วก็บอกว่าจะแนะนำอีกหลายร้านที่อร่อย ๆ ที่นั่น...แต่ก็ยังไม่เขียนต่อซะที...ด้วยความขี้เกียจ + เบื่อหน่ายของผมเองแหละ ...ไม่โทษใครเล้ยยยยยย

แต่ร้านนี้คุณหนูของผมเธอถามมาว่า "เมื่อไหร่จะแนะนำให้คนอื่นรู้จักกันซะหน่อยล่ะ?" ...ก็ต้องรีบสลัดตัวขี้เกียจออกไป แล้วเข้ามาเขียนกระทู้ที่นี่แหละครับ

ใครคิดว่าอยากหาร้านอาหารบรรยากาศสบาย ๆ รสชาติบ้าน ๆ เหมือนกลับชนบทไปกินข้าวกับญาติพี่น้อง...คุณไม่น่าพลาดที่นี่ด้วยประการทั้งปวง!

ใครอยากกินอาหารที่มีการบริการและบรรยากาศ สถานที่แบบร้านหรู ๆ หรือสั่งปุ๊บได้ปั๊บ...ข้ามไปอ่านร้านอื่นในรีวิวของคนอื่นเลยครับ...ร้านนี้คงไม่เหมาะกับคุณแน่ ๆ ^^"

จากคุณ : เฮียแมว
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 52 18:27:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com