Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย ... เจ๊จ้อน @ นครปฐม >>  

ผีเสื้อ...  พักนี้  ยังพาพี่ ๆ เพื่อน ๆ วนเวียนอยู่ที่นครปฐมนะครับ  ด้วยเหตุที่ว่า  เป็นการต่อเนื่อง  จากครั้งที่แล้ว  ที่พามาทานข้าวมื้อกลางวันกันที่ร้านคุณทม  และพออีกวัน  ก็มาหามื้อเย็น  กินกันที่นครปฐมอีก  โดยจริง ๆ แล้ว  ว่าจะไปกินร้านเพื่อน  ที่บางขันแตก  แม่กลองโน่น  แต่เพื่อน 1 ใน 2 คน  ดันหิวกระจาย ต้องกินอะไรรองท้องก่อน  ก็เลยบอกว่า  แวะร้านเจ๊จ้อนกันดีกว่า  แค่นครปฐมนี่เอง  ไม่ได้แวะไปนานแล้วด้วย ... ที่ประชุมมีมติยอมรับ  พยักหน้าพร้อมเพรียงกัน ... ไปเจ๊จ้อนกันครับ

ผีเสื้อ...  ใช้เส้นทางที่ง่ายที่สุด  ก็คือพอถึงแยกพระประโทน  ก็ขึ้นสะพานเข้าเมืองนครปฐมมา  ขับมาให้ถึงองค์พระ
... เเล้วเลี้ยวซ้ายมา   พอถึงไฟแดง ก็เลี้ยวขวาอีกครั้ง
... จะผ่านกองกำกับการตำรวจภูธร ภาค ... ตรงมาเรื่อย ๆ
... ขับมาถึงวัดพระปฐมเจดีย์ทางซ้าย  มาจนสุดรั้ววัด  ก็เลี้ยวซ้ายเข้าซอยมา 100 เมตร  ก็ถึงร้านเจ๊จ้อนแล้วครับ ... ง่ายมะ ?

ผีเสื้อ... แต่ถ้ากลัวหลง ไม่ชัวร์เส้นทาง  ก็โทร.หาเจีจ้อนเลยที่เบอรื 084 - 1658099  ตรงตัวเจ๊แกเลยครับ ... ลืมบอกไปร้านนี้  เค้าเปิดเย็น ๆ นะครับ 16.30 ไปแล้ว  น่าจะดีที่สุดครับ  ปิดก็  ตี 5 ครับ

๐๐๐ รบกวน กดเก็บเข้าคลังให้ด้วยนะคร้าบ ... ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 52 08:42:20

จากคุณ : OverEat
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 08:05:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com