Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<ยัยอ้วนป่วนเกาหลี>> ตอนที่ 11 พาเที่ยว "Seoraksan" แล้วหาอะไรกินเล่น ๆ ข้างทางกันค่ะ++++(",)  

f_southkorea  หวัดดีค่า

นกหนาว   วันนี้น้ำหวานพาไปสถานที่ยอดนิยมของนักท่องเที่ยวนะคะ  คิดว่าหลาย ๆ คนคงรู้จักดี นั่นคือ "ซอรักซาน" ค่ะ เป็นภูเขาหินที่สวยงามมาก ๆ ที่นึง  
การที่จะขึ้นไปบนยอดเขานั้น เราต้องขึ้นกระเช้าลอยฟ้าค่ะ แค่นั้นยังไม่พอนะคะ ถ้าจะให้ถึงยอดจริง ๆ นี่ ต้องปีนขึ้นไปเองค่ะ  

....เรื่องปีน ๆ ไต่ ๆ นี่ไอ้น้ำหวานไม่เคยพลาดค่ะ...แต่จะปีนถึงยอดรึป่่าวนั่นอีกเรื่องนึง....555 (ปอดแหกประจำ) หยอกเย้า

meowjo   ตามสถานที่ท่องเที่ยวต่าง ๆ นี่ แน่นอนค่ะ ต้องมีของกินประจำถิ่นขาย  ถ้าเป็นบ้านเราก็คงไม่พ้น ส้มตำ  ไก่ย่าง ชิ้นปิ้ง ฯลฯ   ที่เกาหลีเค้าก็มีเป็นเอกลักษณ์เหมือนกันค่ะ  แบบ...ไปที่ไหน ๆ ก็ขายเหมือนกัน

แตงโม   คราวนี้ไม่ได้ไปร้านอาหารนะคะ  เปิบของข้างทางนี่แหละค่ะ จะอร่อยรึป่าวนั้น...ต้องติดตามค่ะ

จากคุณ : prinzessin
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 11:19:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com