Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@REVIEW@แก้คิดถึงห้องครัว พาไปกินๆเที่ยวๆกันที่ "Phuket" Part1 ตามมาด้วยกันเลยนะคะ  

เมื่อสักประมาณเดือนที่แล้วได้มีโอกาสไปเที่ยวภูเก็ตมาค่ะ  เนื่องจากไม่ได้ไปนานแล้วเลยอยากไป

ประกอบกับมีโปรของบางกอกแอร์ ไป-กลับ 2000 บาท ซึ่งถือว่าถูกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆสำหรับเรา

โดยปกติ จขกท จะไม่นั่งสายการบิน low cost เลยไม่เคยได้ใช้โปรที่ถูกกว่านี้นะคะ

เวลาไปภูเก็ตโดยส่วนใหญ่ก็จะซื้อเป็นพวก 1 Day trip ค่ะ แต่คราวนี้เลือกที่จะขับรถเอง

เพราะอยากตะลอนกินให้ทั่วๆค่ะ  แต่กลับลืมเอาหนังสือกับแผนที่ไปซะงั้น อิอิ

แต่ยังโชคดีที่โรงแรมไปพักมี Internet ให้ใช้ค่ะ  เลยได้หาที่หม่ำได้

แต่ยังไม่วายขับรถหลงอีกค่ะ  ร้านดังๆบางร้านก็หาไม่เจอ T_T  อดหม่ำไปเลยค่ะ

ยังไงก็ลองตามมาดูกันนะคะ  ว่าจะพาไปหม่ำๆเที่ยวๆที่ไหนกันบ้าง เพื่อเป็นไอเดียในการเที่ยวภูเก็ตค่ะ

ตามมาเที่ยวๆหม่ำๆกันเลยนะคะ

จากคุณ : le_chef
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 14:13:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com