Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Tea room ของป้า Betty ที่เมือง York  

วันนี้ผม โต้งจะขอถือโอกาสประเดิม review ร้านอาหารร้านแรก โดยแอบใช้ login ของป่าป้า review ร้าน Betty's Tearoom ที่เมือง York
เสียดายครับที่คุณพ่อไม่ได้ไปด้วย เพราะติดธุรกิจ (สำคัญ) เช่นงานที่ le pre grill ที่พี่ หนูแดง organised และ ปารตี้อีกหลาย match ทั้งที่บ้าน และที่บ้านนครนายกของคุณลุงช้าง ระหว่างเกือบหนึ่งอาทิตย์ที่ผมกลับไปงานรับปริญญาของพี่ต่อ
ก่อนอื่นต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านนะครับเพราะรูปที่ถ่ายอาจจะไม่ชัด และภาษาที่ใช้อาจจะไม่สวยงามเหมือนของ พี่ๆท่านอื่น แต่ผมก็ขอ review ตามความคิดนะครับ
เริ่มกันเลยครับ ร้านนี้เป็นร้านอยู่ใจกลางเมือง York ซึ่งผมและคุณแม่กับพี่ชายนั่งรถไฟจาก Manchester ไปประมาณ หนึ่งชั่วโมงครึ่ง โดยอากาศในวันนั้นก็ถือว่าไม่แย่เลยสำหรับ ต้นฤดูร้อนของอังกฤษ
และเช่นเคยครับเป็นที่รู้กัน ของร้านนี้ว่าจะต้องมีการรอคิวถึงจะได้ทาน โดยระหว่างเรารอ ก็ดูเมนูหน้าร้านไปพรางๆเพื่อจะได้ให้ คุณป้า Betty และ Mary รับ order (ผมเป็นคนให้ชื่อนี้ก้บคนเสริฟของร้านเอง เพราะทุกคนจะมี impression ที่เฉิ่มๆตามแบบฉบับ Old English Ladies นั่นเอง)

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 52 18:36:41

จากคุณ : Party madness
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 17:58:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com