Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวอัปยศ ตอนในคืนวันที่ฉันทำสปาเก๊ตตี้ สูตรอาจารย์คุณชายกางและอีกหลายๆท่าน  

ว้าว  หลังจากที่ขึ้นกระทู้ปรึกษา เพื่อนพ้องพี่น้องว่าจะทำอย่างไรดี ให้ซอสสปาเก๊ตตี้ที่ทำมีกลิ่นฝรั่งๆกับเค้าบ้าง  เพราะทำไปทีนึงแล้วก็อร่อยดี  แต่กลิ่นมันยังไม่ใช่ก็ได้รับคำแนะนำจากหลายๆท่าน ทั้งคุณชายกาง  ทั้งคุณพี่แอมเบอร์จากเมืองไกล  น้องก้อง และอีกหลายๆท่าน  ก็เกิดพลังใจอย่างรุนแรง  ถึงขั้นพาตัวไปพาราก้อน  เพื่อซื้อเบซิล กับพาสลี่ย์ แต่เจ้ากรรมดันลืมเอาแว่นไป

คุณน้ำตาล  " น้องขาช่วยพี่หน่อยเถอะ  พี่ไม่เอาแว่นมาพี่อยากได้ใบเบซิลสดอ่ะค่ะ  "

พนักงาน   "  อ๋อ  อยูนี่ค่ะพี่ "

คุณน้ำตาล  " ขอบคุณมากค่ะน้อง  แล้วพาสลี่ย์หล่ะค่ะอยู่ไหน "

พนักงาน   "  อยู่ด้านโน้นค่ะ " (แล้วนางก็ชี้ไปอีกข้างนึงของชั้น  คุณน้ำก็ลากพุงแสนกลมเดินไปอีฝั่งนึง  เจอน้องผู้ชาย )

คุณน้ำตาล  "  น้องค่ะ  พี่อยากได้พาสลี่ย์ค่ะ  พี่ไม่มีแว่น "

คุณน้องเค้าหันมาจ้องหน้าเพื่อดูว่าแก่จริงหรือเปล่า
พนักงาน  "  อไรนะครับ "

คุณน้ำตาล  "พาสลี่ย์ค่ะ "  (น้องเค้าทำหน้างง คุณน้ำตาลสูญเสียความมมั่นใจ ทันที  หรือตรูพูดผิดฟร่ะ ) " พาสลี่ย์จะน้องพาสลี่ย์ ไอ้ที่มันหยิกๆอ่ะ"

พนักงาน  " (เชิดหน้าเล็กน้อย แล้วลากเสียงยาว) อ๋อออออออออออออพาสเล่ย์  (แล้วก็เดินไปกระชากพาสลี่ย์ลงจากชั้นมาให้  แล้วทำหน้าเหมือนกับว่าคุณน้ำตาลเป็นแม่ครัวบ้านฝรั่งสักบ้าน แล้วสะเออะมาซื้อพืชผักฝรั่ง)"

คุณน้ำตาล "  ขอบคุณค่ะ  น้องขาที่เมตตาหญิงชราเยี่ยงพี่ "

พอได้เสร็จดีใจสุดๆ จนลืมอิตาเลี่ยนซีซั่นนิ่งที่น้องก้องบอก แต่ดันไปได้ปลาร้าสับแสนอร่อยมากระปุกนึง  น้องคนขายเค้ายืนยันว่าปลาร้าสุกแน่นอน เพราะพาราก้อนเค้าไม่ให้ใช้ของดิบๆที่เสี่ยงค่อโรคภัย  ที่น่าเจ็บใจคือไอ้อิตาเลี่ยนนั่นอ่ะ มานึกได้ว่าลืมตอนอยู่บนรถไฟฟ้า

จากคุณ : คุณน้ำตาลหวานใจ
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 52 13:34:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com