Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Calamity พาไปกิน] - - - - - "YAKINIKU GINZADO" - - - - - ร้านเนื้อย่างสไตล์ญี่ปุ่นแท้ๆ ย่านทองหล่อ <-<-<-<-<-<-<-<-<-<-  

ร้านนี้เป็นร้านเปิดใหม่
ซึ่งผมได้อ่านรีวิวของพี่ your_natty และ พี่ Rumilla
พบว่าเป็นร้านเนื้อย่างในสเป๊กของผมเลย
ต้องขอขอบคุณคุณพี่ทั้งสองด้วย ที่แนะนำร้านดีๆให้ได้ลองไปทานครับ

จากการดูรูป และเมนูของร้าน Ginzado ที่พี่ๆทั้งสองรีวิวผ่านมานั้น
มีลักษณะคล้ายคลึงกับร้าน Yakiniku TAN ซึ่งเคยเป็นที่พึ่ง
ของผมมาร่วม 5-6 ปีแล้ว มากมาย

และความสงสัยของผมนั้น ก็กลายเป็นความจริงขึ้นมา
จากการสอดรู้สอดเห็นของผม ผมก็ลองถามดู
ก็ปรากฎว่าสองร้านนี้เป็น "เพื่อนสนิท" กันนั่นเอง

ทั้งเนื้อวัวคุณภาพเยี่ยม ทั้งเมนู จะมีความคล้ายคลึงกันมาก
คือแทบจะเหมือนกันเลยก็ว่าได้ เพราะมาจากแหล่งเดียวกัน
แต่ทางร้าน Ginzado น่าจะได้เปรียบตรงที่บรรยากาศ และความใหม่
จึงทำให้ดูสะอาด สว่าง น่ารับประทานกว่า
ดังนั้นเพื่อไม่ให้เกิดการแย่งลูกค้ากัน เลยไม่ใช้ชื่อเดียวกัน
(อันนี้ผมเดาเองนะ)

ร้าน GINZADO นี้ อยู่ที่ตึก ปานจิตต์ ครับ
อยู่ระหว่าง ทองหล่อ ซอย5 และ ซอย 7
ถ้าวิ่งจากสขุมวิทมา ผ่านซอย 5 ให้มองทางซ้ายมือ
เห็นซุ้มตึกปานจิตต์ ก็ให้เลี้ยวเข้าไปจอดรถด้านในได้ครับ

ส่วนร้าน Yakiniku TAN นั้นก็อยู่ใกล้ๆกัน
ถ้าเข้าซอยทองหล่อจากถนนสุขุมวิทมา จะถึงก่อน
เข้าทองหล่อมาปุ๊บ ให้มองทางซ้ายมือ จะมีดงอาหารญี่ปุ่นเล็กๆ
เป็นต้นว่าหมูทอด Bekku และจะมีทางเข้าออกเล็กๆของโรงแรม Grand Tower Inn
ให้เลี้ยวเข้าไปจอดรถด้านใน และร้าน Yakiniku TAN จะอยู่ที่ชั้นสอง ของตึกข้างๆตัวโรงแรมครับ

ร้านเปิดเฉพาะช่วงเย็นทั้งคู่
ตามสไตล์ร้านเนื้อย่างที่บริหารงานโดยคนญี่ปุ่นแท้ๆ

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 52 09:16:37

จากคุณ : Calamity
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 52 09:15:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com