Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

%% ถามเรื่องข้าวโพดต้มค่ะ %%  

เคยต้มแล้วเหี่ยวสนิท แข็ง ต้องทิ้งเลย ทำแบบ ต้มน้ำพร้อมข้าวโพด ใส่เกลือ ใส่น้ำตาลและนมด้วยเล็กน้อย แล้วถึงเปิดไฟต้ม เปิดฝาหม้อเผยอเล็กน้อย ลูกกินไปบ่นไป สุดท้ายต้องทิ้ง
นี่เลยอยากแก้ตัวใหม่ค่ะ

อยากทราบคือ
1. ที่ถูก ต้มน้ำให้เดือดก่อนใส่ข้าวโพด หรือ ใส่ข้าวโพดตั้งแต่แรกเลย
2. ไฟแรงขนาดไหน
3. ปิดฝาหม้อไหม
4. ใส่เกลือ หรืออื่นๆ ตอนไหน
5.ต้มนานเท่าไหร่

ช่วยตอบด้วยนะคะ หาสูตรจากในเน็ตแล้ว มันหลายวิธี สับสนไปหมด
อยากได้วิธีแบบอร่อยชัวร์น่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : BoomK
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 52 21:00:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com