Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****เพิ่งรู้ว่าตัวเองถ่ายรูปสวยก็วันนี้เอง มันน่าภูมิใจหรือเสียใจดีนะ*****  

กระทู้นี้ก็ไม่มีอะไรมากหรอกนะคะ  แค่วันนี้ได้รู้ว่ารูปที่ตัวเองถ่ายรูปสวยเท่านั้นเองค่ะ

ไม่ใช่ใครมาชมหรอกนะคะ แต่ว่า รูปที่ทำรีวิวไว้ที่ก้นครัวแห่งนี้ถูกขโมยไปใช้ในwebอื่นค่ะ

ซึ่งเป็น web แนะนำเรื่อง การกิน  การดื่ม  การเที่ยว แต่ทำไมถ่ายรูปเองไม่เป็นนะ

web นั้นเราเข้าใจว่ามีการขายโฆษณาก็น่าจะมีเงินทุนจ้างพนักงานไปถ่ายรูปสิ

แต่ทำไมยังมาขโมยรูปของคนอื่นๆไปใช้ได้นะ ไม่เข้าใจเลยจริงๆ

ปกติไม่ได้ซีเรียสกับเรื่องนี้เท่าไหร่นะคะ แต่พอมาโดนกับตัวเองเลยเพิ่งจะรู้สึกค่ะ

เอารูปไปเครดิตไม่ให้ยังไม่พอ  เอาไปใส่ลายน้ำ web ตัวเองอีก ตรูล่ะเซ็งจริงๆเลย

ไม่รู้ว่าจะต้องจัดการอะไรกับเจ้าwebนี้ดีค่ะ  กะรอว่าพรุ่งนี้จะโทรไปคุยกับ web master ซะหน่อย

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะสามารถจัดการอะไรได้บ้าง  เจอแบบนี้แล้วเหนื่อยใจจริงๆเลยค่ะ

รูปที่เรารีวิว เราจะไม่ค่อยใส่ลายน้ำหรือชื่อของเราหรอกนะคะ

เพราะว่าเคยใส่แล้วมันไปบังอาหารอ่ะค่ะ เราว่ามันไม่สวย ตอนหลังๆเลยไม่ใส่เลย

แต่ด้วยความรู้อันน้อยนิดของเราก็พอทราบได้ว่าถึงจะไม่ใส่ลายน้ำรูปที่เราถ่ายมา

ก็ยังเป็นลิขสิทธิ์ของเราอยู่   ถ้าผู้ใดจะนำไปใช้ก็ต้องมาขออนุญาตกันก่อน  ไม่ใช้เอาไปใช้เฉยๆแบบนี้

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2009/06/D7961862/D7961862.html
กระทู้ที่เราเคยทำรีวิวไว้ค่ะ

ให้ดูรูปความคิดเห็นที่  8  19  20  25  33  38 นะคะ

แล้วมาดูรูปที่หน้า web นั้นกันค่ะ

จากคุณ : le_chef
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 52 01:10:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com