Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอทราบที่ซื้อเศษเบคอน กับข้าวหอมมะลิอร่อยๆหน่อย แนะนำเมนูง่ายๆให้ด้วย  

คือชอบกินเบคอนมากๆครับ เลยอยากจะซื้อมาติดตู้เย็นไว้ ซื้อเป็นแพ็คในห้างก็แพง ก็เลยอยากได้ แบบที่เป็นชิ้นๆแบบร้านหมูกะทะน่าจะถูกดี แล้วข้าวหอมมะลิอร่อยๆเนี่ยยี่ห้ออะไร หรือ เค้าเรียกว่าอะไรถ้าไม่ซื้อแบบข้าวถุง อยู่แถวลาดพร้าว เยื้องมาทางบางกะปิครับ  เฮ้อวันพระที่ไรเข้าห้องนี้ทุกที หิวจะตายอยู่แล้ว (วันพระอดข้าวครับ เช้าเมื่อไหร่เดี๋ยวเจอกัน)
สุดท้ายข้าวสาวยเก็บในตู้เย็นได้กี่วันครับ แล้ว ต้องเก็บยังไง เอาออกจากตู้เย็นแล้วเค้าอุ่นกันยังไง แล้วรสชาดเหมือนเดืมมั้ย คืออยู่คนเดียวรู้สึกว่าหุงข้าวกินคนเดียวไม่คุ้ม เลยต้องกินข้าวนอกบ้านทุกวัน ถ้ามีข้าวสวยเนี่ย ผมทำอะไรกินเองที่บ้านได้สบายมากเลย ขี้เกียจขับรถ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ป่ากลางเมือง
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 52 22:32:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com