Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำวิธีหาพนักงานมาทำขนม ทีครับ  

ช่วยแนะนำวิธีหาพนักงานมาทำขนม ทีครับ

ตอนนี้ทำธุรกิจทำขนมอยู่ครับ ซึ่งขายได้จนติดตลาดแล้ว   ซึ่งสถานที่ทำขนมก็คือห้องพักของผมเอง (หอพักของผมสามารถประกอบอาหารได้ครับ)
ทีนี้อยากได้คนมาช่วยสัก 1-2 คน  ซึ่งอยู่ใกล้เคียงกับหอพักของผม  หอพักของผมส่วนใหญ่ที่อยู่ก็จะเป็นคนระดับรายได้น้อย จนถึงปานกลางครับ (บางคนก็ทำงานร้านสะดวกซื้อ )

โดยค่าตอบแทน ผมกะว่าจะให้สักคนละ 250-350 ต่อคน ต่อวัน  (ไม่ทราบว่าน้อยไปหรือมากไปหรือเปล่าครับ) และจะให้ทำงาน 6 วัน วันหยุดอีกวัน ผมก็จะให้หยุด และมีเงินให้ครับ ก็คือทำงาน 6 วัน
แต่ได้รายได้ 7 วัน

ส่วนเรื่องสวัสดิการอื่นๆ ถ้ากิจการผมไปได้ดี ก็คงจะมีเพิ่มขึ้นอีกครับ  แต่ตอนนี้คิดว่าคงมีแค่นี้ก่อน  

โดยคิดว่าจะหาคนโดย ใช้วิธีติดประกาศ ในซอยแถวหอพักผม โดยประกาศไปเลยว่าอยากได้คุณสมบัติอะไร รายได้ ประมาณวันละเท่าไหร่  

แล้วนอกจากนี้ยังพอมีวิธีอื่นอีกไหมครับ ที่จะหาพนักงานมาทำขนมที่หอพัก

ขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : กระรอกน้อยล่าฝัน
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 16:31:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com