Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเมนูสำหรับผู้ป่วยโรคเก๊าหรือข้ออักเสบด้วยค่ะ  

เรื่องมีอยู่ว่า คุณยายของเราท่านป่วยโรคเก๊าค่ะ

มีอาหารต้องห้ามสารพัด จนไม่รู้จะทานอะไรดี

อาหารต่างๆเราคิดจนหมดปัญญาค่ะ ต้องรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆแล้วนะคะ

อยากให้ท่านทานข้าวได้เยอะๆน่ะค่ะ ทุกวันนี้ท่านทานน้อยมากกลัวไปหมด

ไม่กล้าทานอะไรเลย ทานแต่ปลาอย่างเดียว (ขนาดปลาปลาก็ต้องเป็นปลาเกล็ดด้วยสิ)

*ยายเรามีโรคประจำตัวคือโรคหัวใจโต เส้นเลือดหัวใจตีบ และโรคเก๊าค่ะ

ขอเป็นเมนูแซบๆนะคะ บ้านเราเป็นคนอีสานชอบอาหารรสจัดๆ

รบกวนแค่นี้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : wonderwalltd
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 02:27:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com