Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!!!!!!Morning Kitchen:: ชวนทาน Vanilla Cod with Cream Muchroom and Spinash ค่า~~~!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  

ไม่ค่อยจะได้ Post ซักเท่าไหร่ แต่ว่าแอบดู กับอับบลอคมาได้ซักพักแล้วค่ะ เพิ่งจะย้ายมาเล่น Bloggang เต็มๆ ก็ไม่นานมานี้ จริงๆดองไว้ตั้งแต่วันแม่แล้วค่ะ แถม เคยเอาลง exteen แล้วด้วย แต่ว่าอยากจะมาแชร์กับเพื่อนๆใน Pantip ค่ะ

เมนูนี้ ไม่ได้หวานเป็นขนม แล้วก็ไม่ได้กลิ่นวานิลาหอมฟุ้งมากมายหรอกนะคะ แต่ว่ามีกลิ่นอ่อนๆพอให้รู้สึกนุ่มลิ้น ละมุนละไมค่ะ เมนูนี้ใครไม่อยากใช้ Cod Fish ก็สามารถ ใช้ปลากระพงขาวแทนได้นะคะ

รูปวิธีทำไม่ค่อยละเอียดหน่อยต้องขออภัยด้วยค่ะ คราวหน้าจะถ่ายให้ละเอียดกว่านี้

ลองดูรุปแรกกันก่อนเลยค่ะ

จากคุณ : Chibiasa
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 15:36:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com