Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** รีวิว: ข้าวแช่แม่ศิริ เจ้าเก่าแก่ย่านบางลำพู ***  

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้จะขอพาไปชิมข้าวแช่แม่ศิริ เจ้าเก่าย่านบางลำพู นะคะ

ร้านนี้เปิดขายมานานมากๆ
จำความได้ว่า ตั้งแต่เป็นเด็กตัวเล็กๆ (สมัยยังเอื้อมมือไปเปิดประตูตู้เย็นด้านบนไม่ได้ ฮ่าๆๆๆ)
ก็เห็นข้าวแช่แม่ศิริ กับน้ำพริกนิตยา ทุกครั้งที่ไปบางลำพู กับแม่น่ะค่ะ  

เมื่อต้นปีที่ผ่านมา เจ้าของกิจการข้าวแช่แม่ศิริ รุ่นที่ 4 (คุณจงกลนี วาจนะวินิจ) ได้เสียชีวิตลง
ทำให้ตอนนี้ข้าวแม่แช่ศิริ เข้าสู่การถ่ายทอดกิจการถึงรุ่นที่ 5 แล้วค่ะ
( อ่านรายละเอียดได้ที่นี่ค่ะ http://www.thaipost.net/news/110509/4469 )

ใครที่อยากให้กำลังใจ สนับสนุนกิจการของคนไทยที่เก่าแก่อยู่มานาน
ก็แวะอุดหนุนข้าวแช่แม่ศิริ ได้ค่ะ smile

ร้านอยู่บน ถนนพระสุเมรุ ในตรอกไกรสีห์ ซึ่งเป็นซอกเล็กๆ ติดกับร้านอาหารไกรสีห์
แล้วก็เป็นทางเข้าด้านหลังของห้างนิวเวิลด์  ร้านจะอยู่ติดๆกับเนื้อเค็มแม่เล็กค่ะ

ร้านเปิดทุกวัน ยกเว้นวันจันทร์ ตั้งแต่ 10 โมงเช้าถึง 5 โมงเย็นค่ะ เบอร์โทร (02) 281-7996

ตามมาชมกันเลยค่ะ smile

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 07:16:45

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 05:35:07

จากคุณ : Candy Wrapper
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 52 05:33:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com