Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-----ขอความช่วยเหลือ ทำอาหารอะไรมัดใจเพื่อนตาน้ำข้าวข้างห้องดีคับ-----  

กระทู้ขอความช่วยเหลือครับ

พอดีด้วยความบังเอิญ จับพลัดจับผลูได้มาอยู่ไกลบ้าน
แล้วก็ดั๊นนมามีเพื่อนร่วมหอสุดฮอท หมายถึงเค้าช่าง น่ารัก ใจดี ขี้เล่น เป็นกันเอง สนุกสนาน เฟรนด์ลี่ แล้วก็ตลกๆมาก ครบสูตรเลยอ่ะครับ

คบกันไปคบกันมา สงสัยจะเพราะความใจดี หรือไม่ก็ความห่วงใยของเค้าที่มีมาให้ ทำให้หนุ่มไกลบ้านขี้เหงาอย่างผม เป็นอะไรก็ไม่รู้ เวลาทำอะไรๆ ก็คิดถึงหน้าเค้าตลอดเวลา พลอยทำให้หายคิดถึงบ้านไปได้เยอะเลยครับ

คุยกันไปคุยกันมา เค้ายังไม่เคยกินอาหารไทยซะอย่างงั้น ไม่รู้จักอาหารไทยสักอย่างเลยก็ว่าได้อ่ะครับ จะพาไปกิน เมืองเล็กๆไกลบ้านอย่างที่ผมอยู่นั้น ร้านอาหารไทยก็น้อย ไกลก็ไกล แถมแพงอีกต่างหาก

คิดไปคิดมาเลยคิดว่าจะลองทำอะไรให้เค้ากินบ้างดีกว่า เพื่อตอบแทนความอ่อนโยนที่เค้ามีให้ผม แต่คิดไม่ตกสักทีเลยครับ ว่าจะทำอะไรดี คิดนั่นนู้นนี่สารพัด กลัวเค้าไม่ชอบบ้างอะไรบ้าง เฮ้อ

แถม ระดับต้มผัดแกงทอดได้บ้างนิดหน่อยอย่างผม กลัวว่าทำอะไรไปแล้วจะไม่อร่อยหรือเค้าไม่ชอบ กลัวจะเป็นการทำลายความรู้สึกดีๆที่มีให้กัน แถมยังทำลายชื่อเสียงอาหารไทยที่โม้ให้เค้าฟังว่าอร่อยนักหนาอีก

เลยอยากรบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆชาวก้นครัวว่า จะทำอะไรให้เค้าทานดีอ่ะครับ อยากลองทำอะไรให้เค้าประทับใจเราบ้าง อย่างให้เค้ารู้ว่าอย่างน้อยเราก็คิดถึงเค้าน่ะ

สรุปคือไม่รู้จะทำอะไรดีอ่ะครับ ที่ไม่ยากมากแล้วพวกฝรั่งน่าจะชอบเพราะอาจจะให้เค้าชวนเพื่อนมาด้วย กินกันสองคน ผมเขินอ่ะครับ พูดก็ไม่ค่อยเก่ง ฟังก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง เวลาคุยกันต้องคอยให้เค้าอธิบายเพิ่มอยู่เรื่อยเลย

แต่เพื่อความรู้สึกดีๆที่มีให้เค้า ผมจะลองทำดูครับ เผื่อเค้าจะได้เข้าใจผมมากขึ้น ยังไงก็รบกวนทุกคนช่วยเสนอแนะเมนูมัดใจด้วยน่ะครับ
ถ้าจะสอนหรือให้ลิงค์ด้วยก็จะเป็นพระคุณมากครับ

ปล.ผมยังไม่กล้าถามเลยอ่ะครับ ว่าเค้ามีใครรึยัง เห็นเค้าก็ไม่ได้คุยกับใครเป็นพิเศษน่ะครับ แต่ผมไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง ยังไงก็รบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ

จากคุณ : ibayou
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 52 09:38:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com