Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องตีไข่มือถือ ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ เก็บล้างอย่างไรคะ  

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ห้องก้นครัว

เราเป็นมือสมัครเล่นในการทำอาหาร เข้ามาอ่านข้อมูลจากห้องนี้เกือบทุกวัน มีข้อสงสัยเกี่ยวกับอุปกรณ์ เครื่องตีไข่มือถือ ค่ะ

คือเราเล็งเครื่องตีไข่มือถือ ยี่ห้อ เทฟาล 350 วัตต์ 5 สปีด มีปุ่มกดเทอร์โบให้ด้วยค่ะ แถมเหล็กตะกร้อ และตะขอเกรียวให้ และมีปุ่มกดปลดล็อคอุปกรณ์(เช่นตะกร้อ หรือขอเกรียว)

ปัญหามีอยู่ว่า เครื่องตีไข่ที่ว่ามันใช้ทำอาหาร หรือ ขนมเบกอร์รี่ อะไรได้บ้างคะ

แล้วจะทำความสะอาดยังไงคะ หลังใช้งานแล้ว

ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้านะคะ ที่เข้ามาให้ความรู้เรา

จากคุณ : pim&arpi
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 52 12:36:40 A:78.92.145.178 X: TicketID:157888

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com