Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===ขอช่วย คิดหน่อยค่ะ มีหน้าที่ทำกับข้าว 3 วัน ณ.บ้านคุณแฟน เงื่อนไขแต่ละคน OMG!!!!!!!  

ที่ตั้งกระทู้นี้ ไม่ช่ายดูเป็นเรื่องเล็กเท่าหรอกค่ะ  เราคิดว่าจะมีครอบครัวนี้ อันดับแรกๆรองลงมากจากรักกันมากๆ  นั่นคือเรื่องเข้ากับครอบครัวคุณแฟนค่ะ....
คือ มีเวลาคิดและลองทำ อีก3อาทิตย์ จะไปอยู่บ้านคุณแฟน 3 วัน จะทำอาหารให้เค้าทานค่ะ เพราะที่นู่นเค้าไม่มีเวลาทำอาหารเลย เพราะงานยุ่งหมดเลย  
ประกอบกับเราชอบทำอาหารมากมาย  ลองลงมาจากแต่งหน้า 555+
แต่ที่คิดไม่ออกบอกไม่ถูกกะเพราะ...
                         '
                         '
                         '
                         v
เงื่อนไข ดังนี้ มี กัน7คนค่ะ กินด้วยกันหมดเลย.
1. บ้านนี้รักสุขภาพพพพพพพพพพพพพขั้นเทพ
2. น้าไม่ทานไข่แดง กุ้ง ,หลานชายไม่ทานไก่ และโดยรวมไม่ทานเนื้อ  เน้นไปทางหมู
3. เป็นครัวฝรั่งไฮโซ   ไม่มีเตาอบ
ตัดอาหารฝรั่งออกได้ค่ะ (เพราะบ้านนั้นเค้าเก่งอาหารฝรั่ง)
-------------------โดยประมาณ-------------------------
ถ้าใครๆผ่านไปผ่านมา ช่วยมาเสนอความคิดด้วยนะค่ะ
ไม่รุ้จะคิดหาอะไรดีแล้ว แต่แว่วๆๆว่าเค้าปลื้มอาหารเวียดนามกันค่ะ
อยากได้เบอเกอร์รี่้แบบไม่ต้องใช้เตาอบและไข่ไก่ด้วยนะค่ะ

ปูลู  เกรงใจมากมาย  หนูอาจคิดมากไปรึป่าว  แค่อยากให้เค้าประทับใจเราค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าเลยค่ะ
-----------------------------------------------------

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 52 22:57:48

จากคุณ : นู๋น้ำหอมซ่าส์
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 52 22:43:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com