Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** รีวิว: The Deck (เดอะ เดค) กินอาหารอร่อย พร้อมชมวิวพระปรางค์วัดอรุณ ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ***  

สวัสดีค่ะ วันนี้จะขอพาไปนั่งกินข้าวริมแม่น้ำที่ เดอะ เดค (The Deck) นะคะ smile

ร้านนี้ขายทั้งอาหารไทยและเทศ แต่กระทู้นี้จะเน้นอาหารไทยมากกว่าค่ะ  
มีคนบอกว่าสลัดตับห่านลูกแพรเชื่อม กับชอกโกแลตฟองด๊อง (chocolate fondant)  
ที่เป็นเค้กชอกโกแลตลาวา เวลาตักแล้วไส้ชอกโกแลตไหลเยิ้ม ของเค้าอร่อย
ก็รอไว้โอกาสหน้าค่อยไปพิสูจน์ค่ะ    

ที่อยู่: 36-38 ซ.ประตูนกยูง ถ.มหาราช ท่าเตียน เขตพระนคร กรุงเทพฯ 10200
โทร:  (02) 221-9158
เปิด:  จันทร์-ศุกร์ 11.00-22.00 น. และ เสาร์-อาทิตย์ 10.00-23.00 น.
เว็บไซต์ : http://www.arunresidence.com/dining.htm

ร้านบรรยากาศดีมาก  โรแมนติก เหมาะมาดินเนอร์กับคนรัก
แต่ถ้าอยากได้ที่นั่งเห็นวิวแม่น้ำ แนะนำว่าควรจะจองล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Candy Wrapper
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 04:01:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com