Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^0^Pikaball ขอเสนอความอร่อยในโรงแรมกับ Japanese Buffet 499 Net "Dai-Ichi / ไดอิจิ"@The Emeral Hotel ถนนรัชดาครับ^0^  

สวัสดีครับ
ไปทานบุฟเฟ่อาหารญี่ปุ่นอร่อยๆกันมั้ยครับ

วันก่อน ได้อ่านกระทู้ บทความ
ก็อยากกินบุฟเฟ่ญี่ปุ่นในโรงแรมนึงขึ้นมาทันใด
จึงลองโทรไปจอง ที่โรงเเรมยอดฮิตแห่งนึงของชาวก้นครัว.......
ซึ่งได้ยินมาว่า คนเยอะ คิวเต็มตลอด จองยากด้วย จึงลองโทรไป
ปรากฎว่า บอกให้ฝากเบอร์ไว้ก่อน เเล้วจะโทรกลับอีกที
(รู้ซึ้งเเล้วครับ โรงแรมนี้...................-_-"
คงไม่ต้องเอ่ยชื่อนะครับ ว่าโรงแรมอะไร)

จึงตัดสินใจ ลองไปโรงแรมตรงข้ามแทน
(โรงเเรมที่ได้ไปทานนี้) เพราะดูน่าทานเหมือนกัน
โทรไปถาม ได้ความว่า มื้อเที่ยง ไม่ต้องจองก็ได้
เเต่มื้อเย็นควรจอง ราคาเท่ากันทั้ง 2 ช่วง 499 Net
ทีเเรกกะจะชวนพ่อบุญธรรมของผมไปด้วย ปรากฎว่า แกก็ไม่ว่าง
จึงลองพิมพ์ข้อความชักชวนในกระทู้ทำผัดสะตอของผมเมื่อวันก่อน
ก็ไม่มีใครไปด้วย (สงสัยผมไม่มีดวงทางด้านนี้เเน่เลย............-_-3)

เอาล่ะครับ ไม่เป็นไร love ไปอยู่เเถวรัชดาเเล้วนี่
(โรงเเรมนะครับ มิใช่ร้านอื่นแถวนั้น haha)
ร้อยกระทู้รีวิว พันความเห็น ก็ไม่เท่าครั้งหนึ่งที่ต้องไปลิ้มลองเอง
วันเสาร์ช่วงสายๆ.........ไปกันเลย

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 19:41:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com