Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^0^Pikaball ไปกินมากกว่าเที่ยว..."สุพรรณบุรี Part 1" ไหว้พระ ชมชิมของอร่อยที่วัดป่าเลไลย์ฯ บ้านขุนช้างครับ^0^  

สวัสดีครับ
ได้ฤกษ์โพสทริปไปเที่ยวสักที
วันก่อนได้ไปเที่ยวสุพรรณบุรี กับเพื่อนที่ทำงานมาครับ
ทราบว่า เพื่อนของเพื่อนเค้าทำบริษัททัวร์ ก็เลยถูกชวน
เพื่อนๆผมอยู่อยุธยา แน่นอน ก็ต้องไปขึ้นรถอยุธยา
ตื่นเเต่เช้า ไปขึ้นรถ ก็ลำบากเหมือนกัน........

ทริปนี้ ไปแบบเช้าไปเย็นกลับ ได้ไป 3 ที่เอง เเต่ก็คุ้มค่า
เพราะเเต่ล่ะที่ ผมไม่เคยไปสุพรรณเลย...

ทริปนี้ ถ่ายรูปเยอะมาก ขอเเบ่งเป็น Part ต่างๆล่ะกันนะครับ
เริ่มที่ Part 1 ไปไหว้พระกันดีกว่าครับ

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 52 19:25:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com