Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขอถามวิธีการต้มเส้นนก๋วยจั๊บญวนค่ะ  

ลองค้นหาดูแล้วแต่ไม่มีน่ะค่ะ

รบกวนสอบถามผู้รู้นะคะเกี่ยวกับการต้มเส้นจ๊าว หรือ ก๋วยจั๊บญวน อย่างไรไม่ให้เละน่ะค่ะ

พอดีซื้อเส้นแบบแห้ง ยี่ห้อ คุณยุ้ย มาจากท็อป น่ะค่ะ

เพิ่งหัดลองทำครั้งแรกเลย

ชามแรกทำให้คุณแม่เส้นยังไม่ค่อยสุกดี

ชามท้ายที่กินเอง เละเป็นเส้นเล็กเลย

ต้องต้มอย่างไรถึงจะนุ่มและเหนียวเหมือนที่ร้านอ่ะคะ?

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : b39kew
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 52 08:44:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com