Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> พาชิมร้านอาหารบ้านๆแต่รสชาติอร่อยแถวโรงงานผมเองครับกับร้าน "เรือนเดิม" ถนน 331  

สวัสดีวันเลขสวยครับทุกท่าน แถมมาตั้งกระทู้ใกล้ๆเวลาสวยด้วย อิอิ

วันนี้จะพาไปชิมอาหารแบบบ้านๆครับ เป็นร้านอาหารริมบึงเล็กๆ เน้นอาหารไทยบ้านๆและอาหารป่าเล็กน้อยครับ รสชาติของร้านนีจัดจ้านถูกใจคอเหล้าอย่างผมเลย กินมาสิบกว่าปีแล้วครับ รสชาติยังคงเดิม แถมราคาก็สบายกระเป๋ามากๆ (จริงเมื่อคืนก็เพิ่งให้ลูกน้องไปซื้อกระเพราคอหมูย่างราดข้าวร้านนี้มาให้กินเป็นมื้อเย็นนะเนี่ย 555)

ร้านนี้มีชื่อว่าร้านเรือนเดิมครับ ลักษณะร้านเป็นเรือนไม้ปลูกยื่นลงไปในบึงเล็กๆที่ทางร้านขุดไว้เลี้ยงปลาและปลูกบัว บรรยากาศร่มรื่นครับ เปิดขายตั้งแต่สายๆจนถึงดึก ซึ่งมีทั้งลูกค้าที่เป็นครอบครัวมากินและรวมถึงคอเหล้าแบบผมด้วย อิอิ

ร้านนี้หาไม่ยากครับ วิ่งมาตามถนน 331 เลยครับ ถ้ามาจากฉะเชิงเทรามุ่งหน้ามาสัตหีบ ก่อนถึงสี่แยกบ้านเกาะโพธิ์ประมาณ 1 กิโลเมตร ซ้ายมือจะมีซอยเข้าวัดท่าบุญมี มีป้ายวัดชัดเจน ปากซอยมีร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ดครัวฉันชอบ (ที่ผมเคยรีวิวไปแล้ว) ให้เข้าซอยไปเลยครับ เข้าไปประมาณ 100 เมตรแล้วร้านจะอยู่ขวามือ ส่วนทางซ้ายเป็นร้านบึงบัวที่ผมเคยรีวิวไปแล้วเหมือนกันครับ อาหารเป็นสไตล์เดียวกัน รสชาติไม่แพ้กันเลย

มาชมกันเลยดีกว่าครับผม

ปล. ขอโทษจริงๆที่ไม่ได้ถ่ายบรรยากาศร้านมา แถมภาพยังไม่ค่อยชัดอีกเพราะใช้มือถือถ่ายครับ ตอนออกมาจากร้านก็มืดแล้วถ่ายไม่ติด แห่ะๆๆ ไว้คราวหน้านะครับ

ปล 2. แค้นนนน อุตส่าห์จะโพสท์เอาเลขสวยสุดๆที่ห้องนอกเรื่อง ดันพลาดไปสามวิ ฮือๆๆ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 52 09:18:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com