Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"เตือน" อุบัติเหตุหรือการบาดเจ็บที่เกิดขึ้นได้ เมื่อคุณทำขนมอบ  

มีประสบการณ์ในงานเบเกอรี่มาบ้าง  อยากบอกเล่าสิ่งที่เกิดอุบัติเหตุ
ที่เคยเกิดขึ้นจริงกับตัวเองและเพื่อน  บางครั้งหลีกเลี่ยงได้  ประเภท เฮ่อ...เกือบไป
บางครั้งเกิดจากความรีบเร่ง  พลั้งเผลอ  หรือแม้แต่ขี้เกียจ  สิ่งเหล่านี้โดยรวม
มันสามารถเกิดขึ้นกับใครก็ได้  บางทีช่วยกันเตือนแล้วเตือนอีก   ว่าระวังน๊ะ  
และแล้วก็เกิดขึ้นอีกจนได้....แต่รู้ไว้  ...ผ่อนหนักเป็นเบาค่ะ  ..ช่วยได้จริง ๆ  

ถ้าทำขนมเล็ก ๆ น้อย ๆ อาจไม่มีเรื่องอะไรต้องห่วงมากมาย  เสมือนกับ
การทำอาหารปกติของเรา  แต่ถ้าวันหนึ่ง  จับพลัดจับผลูขึ้นมาว่า   ต้องทำ
มากขึ้น  หรือต้องทำด้วยความรีบเร่ง  ฯลฯ รองดูนะคะ  ว่าอุบัติเหตุอะไรบ้าง
ที่มักเกิดขึ้นได้   เขียนแบบนี้ขึ้นมาบอกกล่าว  ไม่ใช่ให้กลัวนะคะ  แต่ให้
เกิดความไม่ประมาทค่ะ  ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับใครจริง ๆ ค่ะ

ใครเคยเกิดอุบัติเหตุจากการทำขนม  มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ   สิ่งที่เกิดขึ้น
จะได้เป็นอุทาหรณ์เตือนเพื่อน ๆ ให้ระมัดระวังไม่ให้เกิดขึ้นค่ะ  

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ย. 52 01:37:56

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ย. 52 01:32:59

จากคุณ : CoffeeBake
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 52 01:31:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com