Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++ แย่แล้วครับ! ทำไงดี..เจอยางรัดผมในไก่ทอด KFC !!! ++++++  

แย่แล้วครับ ๆๆๆ
ปกติไม่ค่อยได้เข้าห้องก้นครัวเท่าไหร่เลยครับ แอบมาดูรีวิวร้านอาหารบ้างเป็นครั้งคราว
ตั้งกระทู้นี่ยิ่งไม่เคยไปกันใหญ่ นี่กระทู้แรกของพันทิปเลย

แต่คราวนี้ขอมาบ่นซะหน่อยครับ เพราะว่าวันนี้ผม "เจอยางรัดผม ในไก่ทอดKFCครับ!"
เรื่องนี้เริ่มจากวันนี้ที่บ้านเสบียงที่ตุนไว้ในตู้เย็นหมด ขี้เกียจออกไปซื้อเลยโทรสั่ง KFC มา
ระหว่างที่กำลังกินไก่ทอด ที่สั่งมากับชุดข้าวผัดไก่ทอด ด้วยนิสัยผมจะชอบฉีกหนังกินก่อน (ฮ่าๆ)
ระหว่างที่จะเริ่มฉีกหนังที่มุมนึง ผมก็สะดุดตากับวัตถุเส้นสีฟ้า ใต้แป้งกรอบๆ ตอนแรกก็คิดว่าเส้นเลือดมั้ง ไม่ก็เอ็นมั้ง แต่ยิ่งดูยิ่งไม่ใช่ครับ
เลยลองพิจารณาดีๆ แล้วพบว่ามันเป็นหนังยางรัดผมครับ!!
กินต่อไม่ลงกันเลยทีเดียว

ก็เริ่มคิดว่าทำไงดี พอดีมีกล้องวางอยู่บนโต๊ะ เลยคว้ามาถ่ายเก็บภาพไว้ก่อนเลย
แล้วก็วิ่งตามหาใบเสร็จ มาถ่ายรูปไว้เหมือนกัน
ตอนแรกตกใจๆ โพสให้เพื่อนใน Twitter ดูก่อน แล้วก็นึกได้ว่ามาถามเพื่อนๆ มาพันทิปดีกว่าครับว่าผมควรทำไงต่อดี?

อย่างแรกผมควรทำยังไงต่อครับ? โทรแจ้ง KFC?
แล้วผมควรยังไงต่อกับไก่ชิ้นนี้ดี? ถ้าจะเก็บไว้เป็นหลักฐานต้องเก็บยังไงดีครับ?
ถ้าจะร้องเรียนต้องทำยังไงบ้าง? ร้องเรียนที่ใคร ต้องมีหลักฐานอะไรบ้าง?
รบกวนแนะนำด้วยครับ =]

ภาพแรก สภาพเมื่อแรกพบ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 52 01:01:59

จากคุณ : MamuangKus
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 52 00:56:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com