Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยทานร้านขาหมูในซอยตรงข้ามโรงพยาบาลเลิดสินมั้งค่ะ  

ร้านขาหมูในซอยตรงข้ามโรงพยาบาลเลิดสินน่ะค่ะ ชื่อร้านอะไร หรือชื่อร้านข้าวขาหมูตรอก...อะไรรึเปล่าค่ะ

เคยทานเมื่อเกือบ 5 ปีที่แล้ว ตอนที่มีโอกาสได้ทำงานอยู่แถวสีลม มีพี่คนนึงเค้าพาไปทาน ตอนนั้นไปแบบงงๆ เห็นคนกินเยอะมากๆๆ..เลยจำอะไรไม่ได้สักอย่างนอกจากอยู่ในซอยตรงข้ามโรงพยาบาลเลิดสิน

แต่ว่าชอบมากเลยค่ะ...ทานครั้งเดียว..ยังจำมาจนทุกวันนี้...เถียงกะน้องชาย น้องเค้าชอบขาหมูโอวัลตินตรงประตูน้ำ เราก็บอกว่าอยากให้มาลองเจ้านี้ดูก่อน แล้วจะติดใจ...

อยากจะพาน้องไปทานดู แต่ไม่ได้ไปนานมากแล้ว ไม่รู้ยังขายอยู่รึเปล่า ราคาเท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้...ขายวันเสาร์-อาทิตย์ไหมค่ะ กี่โมง หรือว่าขายเฉพาะวันธรรมดา แล้วเค้าขายกี่โมง ถึงกี่โมงค่ะ เพราะรู้สึกว่า วันนั้นเป็นวันทำงาน คนไปทานเยอะมาก แต่โต๊ะน้อย เป็นตรอกเล็กๆเอง สายๆหน่อยก็คงขายหมดแล้วน่ะค่ะ...กลัวไปแล้วเสียเที่ยวอดกิน แบบว่าตั้งใจไปทานเลยนะเนี่ย...

ถ้าอย่างไรแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^___^

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 52 17:18:16

จากคุณ : CreatorX
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 52 17:17:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com