Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> อาหารค่ำคุณเมีย มาแล้วครับ กับเมนู "เนื้อผัดซอสหอยนางรมแบบบ้านๆ"  

สวัสดีวันจันทร์ครับทุกท่าน กลับมารายงานตัวแล้วครับ หลังจากอาทิตย์ก่อนมาๆหายๆเพราะงานเริ่มเยอะ อาทิตย์นี้ก็คาดว่าจะงานยุ่งหนักกว่าเดิมอีกเพราะช่วงนี้เป็นช่วงที่ต้องเตรียมทำตัวอย่างและผลิตภัณฑ์ใหม่ให้กับลูกค้าหลายๆแห่งซึ่งจะมาชมที่บูทของทางโรงงานในงานอานูก้าที่เยอรมัน และลูกค้าบางเจ้าก็จะมาแวะเมืองไทยระหว่างขาไปไม่ก็ขากลับเพื่อสรุปงานกัน ผมคงต้องวุ่นๆไปอีกพักนึงล่ะครับ ยังไงๆถ้าพอมีเวลาก็จะเอารีวิวมาให้ชมกันเท่าที่จะสามารถแล้วกันนะครับ อิอิอิ

แต่อย่างน้องช่วงเทศกาลต้องรับลูกค้าก็มีข้อดีอยู่บ้างแหล่ะครับ ก็คือได้เอาเงินบริษัทไปกินอาหารดีๆแพงๆ โดยอ้างว่าพาลูกค้าไปเลี้ยงรับรอง หุหุหุ (ลูกค้าบางท่านนอกจากกินแล้วก็ยังชอบดื่มตามสถานที่อโคจรอีกด้วย แหล่มมากๆ เข้าทางผมเลย หึหึหึ) แต่เสียอย่างเดียวคือเวลาได้กินร้านหรูๆกับลูกค้าแบบนี้ อยากถ่ายมารีวิวใจจะขาด แต่ก็ไม่กล้าครับเพราะเดี๋ยวเสียภาพลักษณ์หมด 5555

มาชมอาหารในรีวิวกันดีกว่าครับ วันนี้ก็เป็นการเข้าครัวอีกเช่นเคยครับ แต่เปลี่ยนจากอาหารเช้ามาเป็นอาหารค่ำ ซึ่งก็จะทำแบบบ้านๆเลยครับ เรียกว่าเป็นเมนูที่ทำกินบ่อยๆในครอบครัวอีกอย่างนึงก็ว่าได้ครับ เมนูที่ว่าก็คือ "เนื้อผัดซอสหอยนางรม" หรือเรียกอีกอย่างว่า "เนื้อผัดน้ำมันหอย" นั่นเองครับ ที่ว่าทำบ่อยๆก็เพราะผมว่ามันทำง่ายดีครับ แห่ะๆๆ

มาชมกันเลยดีกว่าครับ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 52 09:35:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com