Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!Morning Kitchen: ชวนมากินของหวานคลายร้อน Mable Banana Bread and Raspberry Creamcheese Icecream with Raspberry Sauce!!  

เค้กกล้วยหอมสูตรนี้เคยลงใน exteen ไปแล้วคะ แต่ว่าจะลงในนี้อีกรอบนะคะ เป็นสูตร Banana Bread จากหนังสือของคุณแม่ค่ะเป็นเช้าเอามาตัดน้ำตาล เพิ่มกล้วย แล้วผสมชอกโกเล็ตกับครีมลงไปในส่วนสำหรับ Mable ค่ะ

ส่วนไอสครีม ก็เป็นสูตร Strawberry Cheesecake ของ web joy of baking นะคะ แต่ตัดส่วนผสมสตรอเบอรี่ออก แล้วมาทำราสเบอรี่ ซอส แล้วทำ Swirl แทนการผสมลงไปในไอสครีมค่ะ

ดูหน้าดูตากันก่อนเลยนะคะ

จากคุณ : Chibiasa
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 52 10:33:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com