Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิ่งแปลกปลอมที่เจอในนมเปรี้ยวค่ะ...เจอกะตัวเองเลยค่ะ  

หวัดดีค่ะ...เพื่อนๆห้องก้นครัวทุกท่าน

ปกติเราก้อแอบเข้ามาดูเมนูอร่อยๆ จากห้องนี้บ่อยๆ

แทบจะทุกครั้งที่ออนไลน์ด้วยซ้ำไปค่ะ

พอดีว่าอาทิตย์ก่อนมีเหตุไม่คาดคิดเกิดขึ้นกะเราค่ะ

หลังจากที่เราดื่มนมเปรี้ยวผสมคอลลาเจนยี่ห้อหนึ่งเข้าไป

เรารู้สึกได้ถึงความไม่ปกติของนมค่ะ...เพราะหลังจากที่ดื่มนมหมด เรายังรู้สึกว่ากล่องมันยังหนักๆ เหมือนนมยังไม่หมด

ด้วยความสงสัย...เราเลยใช้คัตเตอร์เปิดดูค่ะ

เราเจอไอ้เจ้านี่...ที่ก้นกล่องค่ะ

มันทำให้เราต้องอาเจียนอย่างรุนแรงและมีอาการท้องเสียตามมา

เราเลยถ่ายรูปส่งเมลล์ไปยังบริษัท...ซึ่งทางบริษัทก้อรีบติดต่อกลับมา

แต่รายละเอียดเราขออนุญาตไม่เล่านะคะ...กลัวว่าจะมีผลกระทบทางกฎหมาย

บอกได้แต่เพียงว่า...ทางบริษัทดูแลผู้บริโภคที่ได้รับความเสียหายอย่างเราได้แย่มากเลยค่ะ

หลังจากที่ทางบริษัทมาเก็บเจ้าสิ่งแปลกปลอมที่เจอในนมแล้ว...เค้าก้อเงียบหายไปเลยค่ะ...ไม่มีการติดต่อมาเพื่อสอบถามอาการของเราเลย

มีแต่กระเช้านมเปรี้ยว...23 กล่อง...ที่เค้าเอามาฝาก...เหอๆๆๆ

เราเลยอยากให้ประสบการณ์ที่ไม่น่าจดจำในครั้งนี้...เป็นอุทธาหรณ์แก่เพื่อนๆ นะคะ

วันหน้าวันหลังถ้าเพื่อนๆ จะดื่มนมหรือว่าน้ำผลไม้จากกล่อง...เราว่าเปิดกล่องแล้วเทใส่แก้วจะปลอดภัยกว่านะคะ

จากคุณ : @LovelyOil
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 52 15:10:52 A:114.128.43.173 X: TicketID:184681

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com