Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ต๊ะกุ๊กไทย] ชวนมาแง้มครัวเข้าครัวกันครับ lllllll ตำลึงทอดกรอบ lllllll ต้นเดียวประโยชน์สารพัดจริงๆๆ  

สวัสดีตอนสายๆ ของวันนี้ครับ ใครหลายคนคงยังไม่ตื่น ใครหลายคนคงอยู่ที่ทำงาน และใครหลายคนคงกำลัง....... กินข้าว เอิ๊กๆ อย่าคิดมากครับ

เมื่อวานต๊ะว่าด้วยลูกตำลึงแช่อิ่มไปแล้ว ไหนๆก็ใช้ประโยชน์จากลูกไป คราวนี้มาใช้ประโยชน์ของใบกันมั่งดีกว่าครับ ยิ่งช่วงนี้ฝนตกด้วย ใบเจ้าตำลึงช่างงามเหลือหลายครับ

ปลูกก็ไม่ต้องปลูก ดูแลรักษาก็ไม่ต้องทำ แบบปล่อยไปตามบุญตามกรรม เจ้าตำลึงก็ยังอยู่ได้ เฮ่อ ต้องขอบคุณ เจ้านกน้อย ที่บินมาแล้วอึ!! ไว้ตรงนี้จริงๆเลยครับ

มาเข้าเรื่องกันซักหน่อยครับ ตอนแรกก็คิดว่าจะทอดแล้วกินเปล่าๆ เพราะเธอคนนั้นไม่ชอบจิ้มอะไรเลย แต่ต๊ะเนี่ยต้องขอจิ้มซักหน่อย เลยไปค้นๆในครัว แล้วจึงได้น้ำจิ้มแบบนี้มาครับ ใครที่มาแล้วตามมาเข้าครัวกันเลยครับ

จากคุณ : ต๊ะกุ๊กไทย
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 52 09:39:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com