Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ (^ ^) ++ไปทานอาหารเวียดนาม ร้านอมลวรรณ ซ.วัดบัวขวัญ งามวงศ์วานกันค่ะ ++(^ ^) ++  

วันนี้ชวนมาทานอาหารเวียดนาม  แถวงามวงศ์วานกันค่ะ  
เนื่องจากซื้อ แหนมเนืองแบบแพค  ในเดอะมอลล์มาทาน

แต่ไม่เคยอ่านเลยว่าร้านเค้าอยู่แถวงามวงศ์วาน  จนมาวันหนึ่ง  เพื่อนชวนไปทาน

เลยถึงบางอ้อ  อ้าวร้านที่เราซื้อทานเป็นแพคสำเร็จรูปนี่นา   หลังจากนั้น  ก็
ไปทานบ่อย ๆ ค่ะ  แต่มาระยะหลัง  ไม่ค่อยได้ไปเลย  เดือนนี้มีโอกาสได้ไปทานอีก
เลยถ่ายรูป  มารีวิวค่ะ  

ร้านอยู่ในซอยวัดบัวขวัญ  มาทางถนน งามวงศ์วาน  ที่ติดกับห้างพันทิพ
หน้าปากซอยเป็น 7-11  เข้าซอยไป  ก่อนถึงหน้าวัดบัวขวัญ  จะเจอ  ศาลเจ้าที่เป็น
โรงเจซ้ายมือ  

ถัดมาก็เป็น  บัวขวัญอพาร์ทเม้น   ร้านอมลวรรณอยู่ขวามือ  ตรงข้าม
กับ บัวขวัญซอย 9   ขอโทษนะคะ  บอกพิกัดไม่ค่อยเป็นค่ะ แฮ่ะ แฮ่ะ  

แต่ร้านหาไม่ยากค่ะ  เป็นตึกแถว อยู่โซนเดียวกับร้าน  ซีพี เฟรชมาร์ค่ะ

จากคุณ : CoffeeBake
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 52 20:55:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com