Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^0^Pikaball ขอเสนอความอร่อยที่ใครบางคน หลงรักมาตลอด กับ"Kobe Shabu Buffet"@MBK ชั้น 7 ครับ{รีวิวอีกครั้งหลังปรับราคา}^0^  

สวัสดีครับ
วันนี้ จะพาไปกินชาบูร้านนี้กันอีกครั้งครับ
หลังจากผมได้รีิวิวไปเมื่อตอนต้นปีโน้น.........
วันก่อน ไปมาบุญครอง ผ่านร้านนี้ เห็นป้ายบอกราคาปรับเป็น
220 Net เเล้ว จากเมื่อก่อนที่ 200 Net
เวลาทานก็ยังคงเดิม 1 ชั่วโมง 15 นาที
จึงลองไปอีกครั้ง ดูสิว่าเป็นยังไงบ้าง

ส่วนหัวกระทู้ที่ว่า “หลงรักมาตลอด” นั้น
หลายท่านอาจสงสัย เคยบอกไปเเล้ว กระทู้ก่อน
ก็ขออธิบายพอสังเขปอีกสักครั้งนะครับ
ก็มาจาก สมาชิกคนดังของก้นครัวท่านนึงไงครับ ที่ชอบพิมพ์ว่า
หลงรักไวน์แดงมาตลอด
เอ๊ย...
หลงรักโกเบมาตลอด

ผมจึงสงสัยว่า พี่เค้าคงชอบอะไร เกี่ยวกับ “โกเบ” ญี่ปุ่นๆ เเน่ๆเลย
จึงขอหยิบมาเป็นหัวกระทู้สักหน่อย ตามชื่อร้าน ขออนุญาตพีเค้าเเล้ว
เเต่หลายคนบอกว่า ไม่น่าจะเป็น หลงรักโกเบมาตลอด หรอกนะ
อาจจะเป็น
หลงรัก”โกเบี้ยะ”มาตลอด
หลงรัก”โกตี้อุบลฯ”มาตลอด
หลงรัก”โกเม้า”มาตลอด

กึ๋ย..................exclaim

งดเล่นมุขเเล้วนะครับ เดี๋ยวโดนคุณพี่ข้างต้น สกายคิก haha

เข้าเรื่อง ไปเที่ยวมาบุญครองกันดีกว่าครับ

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 52 20:02:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com