Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> กระทู้เครื่องครัววันเสาร์ตอนที่ 48 มาแล้วครับ เบี้ยวไปหลายครั้ง เดี๋ยวงวดนี้จัดให้แจ่มๆเลย  

สวัสดีตอนค่ำๆอีกแล้วครับทุกท่าน อย่างที่บอกเมื่อวาน ช่วงนี้หาเวลายากจริงๆ เลยต้องเปลี่ยนเวลาทำมาหากินจากปรกติที่ตั้งกระทู้ช่วงสายๆ เปลี่ยนเป็นตอนค่ำๆแทน แห่ะๆๆ

กระทู้เครื่องครัววันเสาร์ในช่วงที่ผ่านมาหายหน้าหายตาไปสองสามอาทิตย์เพราะหาเวลาไม่ได้ พรุ่งนี้ก็กลัวจะไม่ว่างอีก วันนี้เลยรีบมาตั้งกระทู้ไว้ก่อน กลัวคนที่รอชมจะเคืองครับ 555

ในเมื่อเบี้ยวไปแล้วก็ต้องไถ่โทษหน่อย วันนี้ผมคัดมาให้แบบแจ่มๆเลยครับ น่าใช้ทุกชิ้นจริงๆ .... อ้อ ที่เมื่อวานบอกไปว่ามีเครื่องครัวเหลือในเครื่องอีกเกือบพันชิ้นสามารถโพสท์ได้ถึงปี 2011นั้น พอวันนี้มานับดูแล้วปรากฏว่าผิดพลาดไปครับ ไม่ใช่เกือบพันชิ้นซะหน่อย แต่มีตั้งสองพันกว่าชิ้นแน่ะ 555 ถ้าตีไปอาทิตย์ละ 15 ชิ้น ก็ได้ตั้งสามปีกว่าแน่ะครับ (แต่ปัจจุบัน จำนวนเครื่องครัวที่เอาเข้ามาเก็บในเครื่องแต่ละอาทิตย์มีมากกว่าที่เอามาลงกระทู้เยอะเลย หุหุหุ)

มาชมชิ้นแรกกันเลยดีกว่าครับ

เป็นเครื่องครัวหน้าตาแปลกๆที่ไม่ค่อยเคยเห็น แต่พอเห็นแล้วก็คงเดากันได้ว่ามันใช้ทำอะไรใช่มั๊ยครับ

ถูกต้องแล้วครับ มันคืออุปกรณ์ที่เอาไว้ช่วยในการต้มหรือลวกไข่พร้อมกันทีเดียวหลายๆใบนั่นเอง

มันมีชื่อว่า EGGO ครับ เป็นของยี่ห้อ BLOMUS

ออกแบบโดยคุณ Tobias Kahlert

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 21:08:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com