Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัยอันตรายจากลูกชิ้นปลา (มีรูปค่ะ)  

เนื่องจาก วันนี้ค่ะได้ไปซื้อลูกชิ้นปลามาจากตลาดใหญ่แห่งหนึ่งย่านแถวบ้าน ย่านที่เป็นถนนตัดใหม่ค่ะ

ราคาถุงละ80บาท  ครึ่งกิโลกรัม รสชาติอร่อยค่ะ

แต่ เมื่อนำที่เหลือทานไม่หมดค่ะ ซื้อมาหลายถุง เหลือหนึ่งถุง เข้าตู้เย็นปรากฏว่า พบสารสีฟ้าๆๆอยู่บนลูกชิ้นปลาทั้งหลายค่ะ รู้ไหมค่ะว่าทำไมถึงเห็นเพราะว่า หลอดไฟในตู้เย็นเสียค่ะทำให้ตู้เย็นมืดประกอบกับไม่ได้เปิดไฟในครัว เลยทำให้พบกับสิ่งที่น่าแปลกที่เกิดขึ้น เมื่อมองกับแสงไฟแล้วสังเกตดีๆก็เห็นเช่นกันค่ะ
ไม่ทราบเหมือนกันว่าคืออะไรรู้แต่ว่าไม่กล้าทานแล้วค่ะ  มีผู้รู้ทราบไหมคะเกิดจากสาเหตุใด  หรือว่าผู้ขายได้จงใจให้เกิดขึ้นมา

มาดูรูปกันเลยค่ะ

รูปแรกนะคะเป็นภาพที่ถ่ายแบบสว่างๆสังเกตในวงกลมนะคะว่าจะมีแสงสีฟ้าๆที่ลูกชิ้นปลา

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 52 22:21:56

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 52 22:17:21

จากคุณ : seanz
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 52 22:16:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com