Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะซื้อ kitchen aid รบกวนขอคำแนะนำเรื่องอีเบย์ amazon และรุ่นที่เหมาะสมกับมือใหม่หน่อยค่ะ  

สวัสดีค่ะ

พอดีเสริชหาข้อมูลแล้ว แต่มันไม่ละเอียดพอเลยอยากถามเพิ่ม ไม่เคยสั่งของจากเมืองนอกเลยค่ะ

คือ ตอนนี้เรากำลังฝึกและหัดทำเค้ก และมีเป้าหมายว่าจะทำส่งงานประชุม หรือจัดเลี้ยงเบรกต่าง ๆ รวมถึงฝากขาย แต่จะไม่เปิดหน้าร้าน รับออร์เดอร์ทั่วไปมากกว่า

ระหว่าง artisan กับ pro 600 ควรใช้อย่างไหนมากกว่า เพราะตอนแรกหัก ต้องเป็น artisan แน่ ๆ แต่พอนาน ๆ เราคล่องขึ้นเริ่มทำขาย จะใช้ artisan ได้ไหม

หรือว่าซื้อแบบ pro 600 ไปเลยดีกว่า จ่ายครั้งเดียว

ที่ไม่แน่ใจเพราะว่าเกิดเราทำแค่ 1 สูตร ทำเองในบ้าน (ยังไม่เก่งพอจะขาย) ใช้ pro 600 เนื้อเค้กมันคงเกาะแค่ก้นโถ หัวตระกร้อมันจะตีถึงก้นโถไหมคะ

แล้วตอนนี้แม่กำลังจะกลับจากเมกากลางเดือนพ.ย. แล้วน้องก็อยู่เมกายาว
ควรจะซื้อผ่าน ebay หรือ amazon ดีคะ แล้วให้แม่ขนมาจากเมกา หรือให้ทางผู้ส่งของ ebay ส่งตรงดิ่งมาให้เราในเมืองไทยเลยจะดีกว่า

นอกจากนี้อยากได้ escali ดิจิตอลด้วย น้ำหนักตัวเครื่องมันมากไหมคะ ประมาณเท่าไหร่ ดูท่าทางน้ำหนักกระเป๋าจะเกินน่าดู -_-"

แล้วเจอใน ebay 17 เหรียญเอง บิดถึง 4 ตุลา ผู้ขาย เป็น Power seller สงสัยว่าถ้าเกิดว่าไม่มีคนมาบิด 17 เหรียญเนี่ย เค้าจะยังคงขายอยู่ไหมละ หลังสิ้นสุดกำหนดเวลาบิด

แล้วสงสัยว่าเพวกที่เอาของมาบิดเนี่ย พวกนี้เอาของมาจากไหนเหรอคะ ถึงขายได้ถูก งง ?? เราจะไว้ใจได้ไหมคะ

ซื้อของทางเน็ตครั้งแรกในชีวิตก็หลักหมื่นเลย กลัวอ่ะค่ะ

เผื่อมีใครแนะนำเพิ่มเติมนะคะ abnormalgal@hotmail.com

จากคุณ : งุ๊งงิ๊ง
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 52 23:28:23 A:58.9.104.142 X: TicketID:221341

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com