Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย... เกาเหลาเลือดหมู - โจ๊ก เฮียรัตน์ @ ไนท์บาซ่าร์ เชียงใหม่ >>  

ผีเสื้อ...  อาหารเช้า ... ที่หลายท่านคิดว่าไม่สำคัญ แต่สำหรับผม  กลับคิดว่ามันเป็นมื้อที่สำคัญที่สุด  และต้องกินและกินมื้อเช้าของผม ก็จะเป็นมื้อหนักที่สุดในแต่ละวัน  คือแบบว่า  ถ้าถูกใจละก็ ... กระจาย

ผีเสื้อ...  มาทำงานที่เชียงใหม่  พักตามโรงแรมทั่ว ๆ ไป  ตามแต่ทางเจ้าของงานจะจัดไว้ให้  ก็จะพบกับอาหารเช้าแบบ ABF และก็จะเหมือน ๆ กันแทบทุกที่  เรียกว่านึกออกเลยว่า เดินเข้าไปนี่  จะต้องเจอไข่ดาว ไข่คน ไส้กรอก  แฮม เบค่อน  ขนมปังนานาชนิด ... ซึ่งไม่ใช่แนวผมนัก  ซึ่งถ้าจำเป็น  เช่นตื่นสายละก็  จะกินที่ห้องอาหารของที่พักเลย  แต่ถ้าผมตื่นเช้าละก็  อย่าได้หวังจะเจอหน้า ....  ยิ่งถ้ามาเชียงใหม่  จะพบผมได้ที่ตลาดวโรรสหรือกาดหลวงของคนเมือง  แล้วก็อีกที่ ๆ ผมจะไป คือที่หน้าเดอะ พล่าซ่า ใกล้ กับไนท์บาซ่าร์ อันโด่งดัง  เพราะตรงนั้นจะมีร้านต้มเลือดหมูและโจ๊กเจ้าประจำของผม  ที่แวะอุดหนุนกันมากว่า 15 - 16 ปี  ยามที่ผมมาเยือนเชียงใหม่ครับ ...

จากคุณ : OverEat
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 07:55:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com