Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขอสูตรไก่ย่างอบน้ำผึ้งด้วยครับ  

ช่วงนี้เป็นช่วงที่แย่ที่สุดของชีวิตเลยครับ ทั้งการงาน และโรคภัยไข้เจ็บต้องฟอกไตสัปดาห์ละ 3ครั้งอีก ท้อแท้มากๆ ครับ เงินทองก็ร่อยหรอ

พอดีได้ที่ที่จะพอขายอาหารได้ ก็เลยคิดว่าจะทำไก่ย่างไปขายสักหน่อย เคยลองทำแบบเขาตู้อบแล้วก็พอทานได้ แต่คิดว่ามันยังไม่มีเอกลักษณ์รสชาติ เลยอยากจะรบกวนขอสูตรจากเพื่อนๆ หน่อยครับ จะได้นำไปขายครับ

วิธีขายผมจะทำขายโดยหมักไว้ตั้งแต่เช้า และก็ให้คนไปย่างขายช่วงบ่ายถึงเย็นครับเพราะว่าผมต้องไปโรงพยาบาล

เรื่องคนย่างก็คงต้องฝึกด้วยครับ และผมก็คงต้องลงทุนทำเครื่องย่างไก่แบบหมุนด้วยเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : แก้ไขชีวิต
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 15:00:17 A:58.11.19.70 X: TicketID:150905

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com