Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสูตรให้กับผู้ชายคนนี้ด้วยครับ  

ดาว

สวัสดีครับ พ่อครัว ,แม่ครัวทุกท่านครับ
ด้วยความที่ผมเป็นมนุษย์เงินเดือน ใช้โปรฯ "เดือนชนเดือน"
จึงต้องหาวิธี เพิ่มเงินในกระเป๋าตัวเอง

เป็นจังหวะดีที่เพื่อนผม ชวนเปิดแผงขายของที่ตลาดสดแถวบ้านเขา
เพื่อนจะขายน้ำผลไม้  ส่วนผมว่าจะขาย "หมูสะเต๊ะ"

อันนี้เพื่อนก็แนะนำครับ บอกว่าตลาดแถวบ้านเขายังไม่มีใครทำขาย
แต่ขั้นตอนการทำยุ่งยาก เขาไม่อยากทำ  จึงเป็นที่มาว่า ผมควรจะทำนั่นเอง

ผมเองก็ยังไม่เคยทำครับ  
จึงรบกวนขอวิชาจากพ่อครัว -แม่ครัวจากก้นครัวด้วยครับ
เพื่อเป็นวิทยาทานให้กับผู้ชายคนหนึ่งได้สร้างอาชีพเสริม

ได้สูตรอย่างไร? ผมจะลองทำการบ้านมาส่งครับ
ขอขอบคุณสำหรับสูตรดีๆล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้

ด้วยไมตรีจิตครับ

จากคุณ : ออมสินไตตั้น
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 52 18:01:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com