Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(",)++++ของง่าย ๆ ใครก็ทำได้....."แตงกวาดอง" มามะ..มาดองกัน++++(',')  

หวัดดีค่ะ  วันนี้จะมาชวนทำแตงกวาดองค่ะ ลูกสาว

หนอน   แตงกวาดอง หรือที่ฝรั่งเขาเรียกว่า pickle นั่นแหละค่ะ
เป็นของโปรดอย่างนึงของน้ำหวานเลยล่ะ คิดว่าหลาย ๆ คนก็น่าจะชอบเหมือนกัน
เอาไปใส่ในเบอร์เกอร์บ้าง แซนวิชบ้าง  อืมมม....อร่อยดีนะ
หรือจะเอามาแทะเล่น ๆ ก็กลายเป็นของว่างได้เป็นอย่างดีเลยล่ะ
ยิ่งช่วงก่อนมีประจำเดือนนะ เวลาอยากกินไรเปรี้ยว ๆ ก็คว้าแตงกวาดองนี่แหละค่ะมาแทะเล่น

จริง ๆ อ่ะ ซื้อแบบสำเร็จรูปกินเอาก็ได้หรอก ราคาไม่แพงเท่าไหร่
...แต่ลองทำกินเองดูบ้่างจะเป็นไรไป....เนาะ

วันนี้น้ำหวานเลยจะเอาวิธีทำแตงกวาดองแบบง่าย ๆ มาฝากค่ะ
ง่ายมาก ๆ ค่ะ อร่อยด้วย ดองไม่กี่วันก็กินได้แล้ว  

....ไปดองกันเลยจ้าาาาาาาาาาา......จะไปบอลโลก

จากคุณ : prinzessin
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 09:46:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com