Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> เชิญชมเมนูอาหารเช้าคุณเมียหลังจากหายหน้าไปหลายวัน กับเมนู "แซลมอนย่างซอสญี่ปุ่น" ครับผม  

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน Spinnecker กลับมาแล้วครับ อิอิอิ ช่วงนี้หายไปหลายวันเลยทีเดียว เพราะมีงานล้นมืออย่างที่บอกไว้เมื่อสองสามอาทิตย์ก่อน ถึงจะคิดถึงก้นครัว และอยากรีวิวอาหารแค่ไหน ก็ต้องอดทน งานต้องมาก่อนเสมอครับ ไม่งั้นเดี๋ยวลูกเมียอดตาย 5555

แม้จะไม่ได้รีวิวมานาน แต่อัตราการถ่ายภาพทั้งอาหารที่ทำกินเองและอาหารที่ไปกินมาตามร้านก็ยังมีเพิ่มในปริมาณเท่าเดิม (ก็ถึงจะไม่ได้รีวิว แต่ก็ยังต้องกินอาหารทุกมื้อเหมือนเดิมนี่เนอะ แห่ะๆๆ) ดังนั้นตอนนี้รีวิวทั้งทำอาหารและร้านอาหารในเครื่องผมจึงมีอยู่ประมาณ 60 รีวิวครับ ใช้รีวิวได้อีกนานเลย 5555 (แน่นอนว่าต้องดองไว้อีกซักระยะ)

สำหรับกระทู้วันนี้ที่จะเอามาให้ชมก็เป็นเมนูอาหารเช้าคุณเมียอีกเช่นเคยครับ แถมเป็นอาหารญี่ปุ่นซะด้วย ได้แรงบันดาลใจจากกระทู้ของคุณป้าอ้วนที่ทำแซลมอนย่างซีอิ้ว ผมเลยอยากทำให้เมียกินบ้างครับ ผลออกมาก็น่าพอใจ ถูกใจคุณเมียมากๆเลย ทำซ้ำไปอีกสองสามรอบแล้ว แห่ะๆๆ

แต่ผมเปลี่ยนจากย่างซีอิ๊ว มาเป็นย่างซอสแบบญี่ปุ่นที่ผสมเอาแบบมั่วๆครับ ลองชมดูกันว่าเป็นยังไงบ้าง เชิญครับ

ปล. ประกาศ !!!! ขณะนี้นักโทษชาย Spinnecker ได้รับการอภัยโทษจากคดีเมาแล้วขับและปล่อยตัวจากเรือนจำกลางจังหวัดพระนครศรีภรรยาเรียบร้อยแล้ว โดยมีหน้าที่ต้องรายงานตัวกับเจ้าหน้าที่คุมประพฤติเป็นระยะๆ รวมถึงโดนระงับใบอนุญาตขับรถยนต์ในวันที่มีแอลกอฮอลล์ในร่างกายเกินปริมาณที่กำหนด ดังนั้นจึงของประกาศให้ท่านต่างๆทราบโดยทั่วกันว่าจากนี้จะไปสังสรรค์กันที่ไหน โปรดตามตัว Spinnecker ด้วยครับ หุหุหุ ......

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:40:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com