Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณครู และเพื่อนๆ มาช่วยกัน รวม ขนมอบเจ เตรียมต้อนรับ เทศกาลเจกันดีมั้ยคะ  

ก่อนอื่น ขอแนะนำตัวนะคะ ชื่อดรีม ค่ะ แอบมาอยู่ในห้องก้นครัวมาหลายเดือนแล้ว ลองทำขนมสูตรต่างๆของกูรูในห้องนี้ ด้วยค่ะ ขอบคุณคุณครูในห้องนี้ด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

ใกล้จะช่วงเทศกาลกินเจแล้ว ใครมีสูตรเด็ด ขนม เจ ช่วยๆกันโพสต์ ไว้นะคะ
จะได้มีขนมไว้ทำช่วงเจ มีขนมกินอร่อยๆ แม้ช่วงเจเราก็จะไม่เว้นวรรค กินขนมกัน อิอิ

ที่ดรีมเคยเจอก็ เค้กกล้วยหอม ของคุณหลั่มหมั่นเหม่งค่ะ
ตามนี้เลยค่ะ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=eat-n-travel-wholeheartedly&month=09-2008&date=19&group=7&gblog=11

ใครมี โพสต์ต่อเลยนะคะ

จากคุณ : Sweetdreamie
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 00:26:07 A:58.9.16.195 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com