Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> พาชิม buffet เนื้อย่าง Nami ชลบุรี ร่างทรงของ Kingkong ดีๆนี่เอง  

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้อง หายหน้าไปอีกหลายวันแล้วก็กลับมารีวิวอีกครั้ง แถมมาตอนบ่ายอีกด้วยเพราะพอจะหาเวลาได้นิดหน่อยครับ ดังนั้นต้องรีบมารีวิวซะบ้าง ไม่งั้นของที่ดองไว้ในเครื่องจะบูดซะก่อน ฮ่าๆๆ

วันนี้ก็จะเอารีวิวที่ดองไว้พอสมควรมาให้ชมกันครับ เป็นรีวิวร้านเนื้อย่างและชาบูสไตล์ญี่ปุ่นที่เปิดใหม่ในจังหวัดชลบุรี ชื่อว่าร้าน Nami นั่นเองครับ ซึ่งที่กรุงเทพร้านนี้ค่อนข้างจะมีคนรู้จักเยอะอยู่แล้ว โดยเฉพาะร้านในเครืออย่างคิงคองที่เป็นบุฟเฟ่ต์เนื้อย่างได้รับความนิยมถึงขนาดต้องเข้าคิวกันยาวเหยียดเลย

ตอนแรกที่มาเปิดที่ชลบุรี ผมแทบไม่ได้ยินข่าวเลยครับ แถมพอรู้ก็คิดว่าไม่มีบุฟเฟ่ต์เพราะไม่ค่อยโปรโมท แต่วันนั้นบังเอิญขับรถไปเซ็นทรัลแล้วเหลือบเห็นป้ายโฆษณาว่ามีบุฟเฟ่ต์ก็เลยลองเข้าไปชิมหน่อย ซึ่งทีแรกเข้าใจว่ามีแต่บุฟเฟ่ต์ชาบู แต่พอเข้าไปถึงร้าน น้องพนักงานเชิญให้ลองบุฟเฟ่ต์ปิ้งย่าง เลยเข้าทางผมเลย ฮี่ๆๆๆ

หลังจากได้ลองชิมแล้วก็บอกได้คำเดียวครับ ว่าร้านนี้ก็คือร้านคิงคองดีๆนี่เองครับ เมนูเกือบจะเหมือนกันทุกอย่าง คุณภาพเหมือนกันเปี๊ยบ แต่ราคาถูกกว่าเล็กน้อยเพราะไม่รวมเครื่องดื่ม แถมหน้าตาของอาหารที่เสริฟมานี่ก็คิงคองชัดๆเลยครับ ก็เลยสรุปได้ว่าชาวเมืองชลโชคดีกว่าคนกรุงเทพเยอะเลยที่ไม่ต้องไปต่อคิวกินคิงคองกันให้เมื่อย มาที่ร้านนี้ก็เหมือนกันเลยครับ แถมคนว่างสุดๆ (ว่างจนกลัวเค้าเจ๊งเลยอ่ะครับ ใครอยู่ใกล้ช่วยๆไปกินกันหน่อยนะครับพี่น้อง)

ร้านนี้ตั้งอยู่บริเวณตึกแถวด้านหลังของห้าเซ็นทรัลชลบุรีครับ หาไม่ยาก ขับเข้าไปด้านหลังห้างเลย อยู่ปากซอยที่ไปทะลุถนนพระยาสัจจาครับ วันที่ผมไปกินในรีวิวนี้ก็ไปมื้อกลางวันเมื่อประมาณสองเดือนก่อนครับ มีผมกินโต๊ะเดียวเลย บริการเลยดีเยี่ยม อาทิตย์ถัดมาไปกินอีกรอบมื้อค่ำ ดีขึ้นมาหน่อยครับ มีแค่สองโต๊ะ แห่ะๆ เลยไม่รู้ว่าตอนนี้มีคนกินมากขึ้นรึยังเพราะไม่ได้ไปกินเดือนกว่าๆแล้วครับ

รีวิวนี้ดองไว้นานจนมีหลายๆท่านเอาร้านนี้มารีวิวไปแล้ว ยังไงก็อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับ แห่ะๆๆ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 14:31:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com