Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[พาเที่ยวพากิน]TunA @o๑๐๐..๐..๐..๐..กระดื้บๆหนอนพาเพลิน ตอน (((((งานเจดีย์..งานกาชาด..งานปากน้ำ)))))  

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ ชาวก้นครัวที่น่ารักทุกท่าน

ประมาณสองอาทิตย์ ที่ผ่านมา สมุทรปราการเราได้มีงานใหญ่อีกงาน เป็นงานประจำปีที่จัด ต่อเนื่องมาจากประเพณีโยนบัว ที่โด่งดัง(ไม่ได้ไปถ่ายติดงาน -*-) เป็นงานกาชาดประจำจังหวัด หลายปีหลังมานี่ได้ผนวกงานเจดีย์เข้าไปด้วย กลายเป็นงานปากน้ำ กินเวลาไปเป็น สิบกว่าวันเลยทีเดียว

ซึ่งพึ่งหมดงานไปเมื่อวานนี้ (20 ตุลาคม) ผมเองหาเวลาเเล้วเวลาอีก ก็พึ่งจะได้มีโอกาสไป เดินเพียง 1 วันเท่านั้น คนยเยอะมากๆ ขนาดผมไป ตอน 3 ทุ่มกว่าเเล้วนะครับ มากมายจริงๆ แทบจะไหลตามกันเลยทีเดียว

ทำให้การเก็บภาพเป็นไปด้วยความยากลำบาก เพราะเดี๋ยวมีคนเดินผ่านบ้างล่ะ เดินชนบ้างล่ะ มันก็เลยเบลอๆ บัวๆ ไปเรื่อยเปื่อย ก็ขอให้ พี่ๆเพื่อนๆ ให้อภัยด้วยนะครับ

เดี๋ยวเราไปชมบรรยากาศกันและแน่นอน ของกินด้วยครับ เผื่อปีหน้าใครจะมาเที่ยวงานนี้ อิอิ

จากคุณ : We Love TunA
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 52 16:45:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com