Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อผมอยากทำ "ศูนย์อาหาร" ...แชร์ประสบการณ์ให้หน่อยครับ  

พื้นที่ประมาณ 100 ตรวใกล้หอพัก นนศ.มหาลัยเอกชนครับ บริเวณนี้มีร้านริมถนนแล้ว แต่ฝนตกแต่ละทีไม่ต้องขายกัน ลำบากลำบนพอสมควร  วิธีการคงทำเป็นโครงหลังคา แล้วแบ่งเช่าเป็นล๊อคๆ  ไม่มีคูปองใดๆ คงได้ 8-9 ร้านครับ พอดีไม่มีประสบการณ์ตรงนี้ มีคำถามรบกวนตามนี้

1. เราขายพวกน้ำดื่มเองดีไหม
2. ถ้าอยากได้ ตู้ขายน้ำของพวกน้ำดำ พร้อมโต๊ะเก้าอี้ ติดต่ออย่างไรครับ เขตปทุมธานีครับ เงื่อนไขเค้าต้องลงอะไรบ้างพอทราบไหมครับ
3. สิ่งที่เราควรจัดเครียมให้กับผู้มาเช่าครับ
4. ใครพอมีรูปภาพ  ศูนย์อาหาร เท่ห์ๆ บ้างไหมครับ
5. กะจะตกแต่งอิงโทนสี ดำ บรอนซ์ ประมาณ food loft นี่พอไหวไหมครับสำหรับงานกลางแจ้งอย่างผม

นอกจากนี้ ท่านใหนอยากแนะนำอะไร ยินดีรับฟังอย่างเต็มใจครับ
รบกวนห้องหว้ากอและขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : ASA by BBS
เขียนเมื่อ : 23 ต.ค. 52 20:49:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com