Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-`๏ ่- LoOKing For SoME GoOD in Samut Sakorn กะนู๋ปลาเข็ม-`๏ ่-  

รักคุณ สวัสดีค่ะ

วันหยุดนี้ ป่าปี๊จะพาปลาเข็ม ไปเที่ยวงานกันดั้ม ที่พาราก้อนนะค่ะ แต่ระหว่างทางออกจากบ้านแถวๆ พระราม๒ ...ยังมิได้มีอะไรตกถึงท้องกันเลยทำให้ม่ามี๊นึกได้ว่า...

มีร้านข้าวมันไก่อร่อย (เค้าว่า..กัน) ใกล้ๆ บ้าน ซึ่งเราไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะ

ม่ามี๊บอกว่า ร้านนี้พิเศษตรงที่ เจ้าของร้านเลี้ยงไก่เอง หากไปช่วงที่ไก่โตไม่ทัน ก็จะอดทานนะค่ะ และคราวก่อนมี๊ ก็อดทานค่ะ ..วันนี้เราเลยไปซ้ำรอยกันค่ะ

ถ้าคุณน้าคุณลุงท่านไหนไปแล้ว อย่าว่ากันนะค่ะ ถือว่านู๋มาอัพเดทให้ฟังอีกทีนะค่ะ พ่อแม่ลูก

ปูลิง ... จากภาพเป็นกล้องมือถือของป่าปี๊นะค่ะ อาจไม่เรียกน้ำย่อยเพียงพอ...หยอกเย้า

จากคุณ : arrthai
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 52 22:11:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com