Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มอคค่า/ลาเต้/เอ๊กเพรสโซ่/คาปูชิโน่ ต่างกันยังไงมั่งครับ  

มอคค่า
ลาเต้
เอ๊กเพรสโซ่
คาปูชิโน่

4อย่างนี้ต่างกันยังไงครับ
ที่ผมรู้อย่างนึงคือความเข้มมันจะต่างกันใช่มะ (ถ้าเข้าใจถูกนะ)
ถ้าเรียงจากความเข้มมากไปน้อยก็จะเป็น
คาปูชิโน่-->เอ๊กเพรสโซ่-->มอคค่า (แต่ลาเต้นี่ไม่รู้ -*-)
แล้วแต่ละอย่างนี่มันมีส่วนผสมอะไรมั่ง เอาคร่าวๆก็ได้ครับ อยากรู้เฉยๆ
อีกอย่างคือ แต่ละอันรสชาติมันเป็นยังไงมั่งครับ

คืออยากลองกินดูมั่ง แต่ไม่รู้จะเริ่มจากไรดี สั่งไม่ค่อยถูก ไม่เคยสั่ง -*-
แล้วปกติทุกท่านชอบกินแบบไหนมั่งครับ

จากคุณ : merrisia
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 18:26:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com