Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- - - - - ร่วมกันโหวต "อร่อยมหาชน" ประเภท ข้าวขาหมู - - - - -  

เคยมั๊ยคะ เวลาไปทานอาหารตามร้านที่มี การันตี จาก ท่านคนนั้น คุณคนนี้ ที่สมมุติตนขึ้นมาว่า ตัวเองเป็น คนชี้เป็นชี้ตาย รสชาดอาหาร  แล้ว รุ้สึกว่า อาหารร้านนั้น ก็ งั้นๆ อะ, ไม่เห็นอร่อยเลย, ร้านอื่นอร่อยกว่านี้อีก เคยรู้สึกแบบนี้ (เหมือนดิฉัน) มั้ยคะ

เราเลยคิดว่า ถ้าเราจะตัดสินว่า อาหารร้านไหนอร่อย น่าจะเชื่อเสียงส่วนใหญ่มากกว่า ร้อยลิ้นก็น่าจะตัดสินได้ง่ายกว่าลิ้นเดียว ร้อยความรู้สึกก็น่าจะน่าเชื่อถือกว่าความรู้สึกเดียว ใช่มั๊ยคะ

อยากชวนเพื่อนๆ มาโหวต ร้านอาหาร ที่คิดว่า ร้านนี้แหละ เจ๋งที่สุดแล้ว
เอาเกณฑ์ง่ายๆ แค่ ความอร่อย ราคา(ความคุ้มค่า) ไม่เกี่ยงเรื่องบริการนะคะ เพราะร้านอร่อยบางร้าน มันก็บริการห่วยค่ะ แต่ช่วยบอกไว้หน่อยก็ดี จะได้ทำใจก่อนตามไปกิน ถ้าจะให้ดี ช่วย recommend เมนูที่ขึ้นชื่อด้วยจะเริ่ดที่สุดเลยค่ะ

แล้วถ้าเราจะยกตำแหน่งอร่อยมหาชนให้ร้านไหน ร้านนั้นก็ควรจะมีคะแนนอย่างต่ำๆ ก็ 100 คะแนนขึ้นไปใช่มั๊ยคะ หนุกๆ ค่ะ  แล้วซัก เดือนนึง เราลองมารวมคะแนนกันเล่นๆ ดูนะคะ

จากคุณ : โมนิก้าพาเที่ยว
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 52 01:27:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com