Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@^__^@..ภูกระดึงมาแล้วจ้า....@^__^@  

รักคุณ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆห้องก้นครัวที่คิดถึง....

หายไปหลายวัน อย่าพึ่งลืมกันนะคะ....

กลับจากภูกระดึงมาแล้วค่ะ...

ฮ่าฮ่าฮ่า

โพสห้องนี้แหละ..คิดถึงเพื่อนๆห้องก้นครัวค่ะ รักคุณ

มาแล้วจ้าภูกระดึง 21-24 ตุลาคม 2552

ขึ้นเป็นครั้งที่ 3

เหนื่อยโครตๆ

ใช้เวลาเดินขึ้น 4 : 27 ชั่วโมง

การเดินทาง...

ค่ารถแอร์เมืองเลย 358 บาท ลงที่ผานกเค้า

รถออก 21.30 น. ถึงผานกเค้า ตี 5 กว่าๆ

ลงที่ร้านเจ้กิม

มีอาหารอร่อยๆไว้รอ จานละ 25 บาท

มีห้องน้ำ ไว้บริการ

มีที่ชาร์ตแบต ครั้งละ 10 บาท

เสร็จธุระต่างๆก็นั่งสองแถวต่อมาที่หน้าอุทยานค่ะ

ค่ารถคนละ 25 บาท สำหรับ 12 คน แต่ถ้า 15 คน จะคนละ 20 บาท หรือจะเหมาก็เที่ยวละ 200 บาท

ป.ล ลงรถเสร็จที่ร้านเจ้กิม...รีบไปจองตั๋วเที่ยวกลับด้วยนะคะ...

ไปถึงที่ทำการ ก็จะมีหมายเลขบอกค่ะ 1-4 ทำตามคำแนะนำกันไป

ค่าลูกหาบกิโลละ 15 บาท

ค่าใบประกาศ ถ้าอยากได้ ว่าพิชิตภูกระดึง ใบละ 20 บาท

ก่อนขึ้นขวามือมีศาลเจ้าพ่ออยู่ค่ะ แวะไหว้ขอพรก่อนก็ดีค่ะ

แล้วก็เริ่มลุยค่ะ....

ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 ที่ขึ้นภูุกระดึง..ยิ่งเดินยิ่งไกล

หรือว่าสังขารไม่ให้ก็ไม่อาจจะทราบได้ค่ะ...เหอๆๆ

มีน้ำแข็งไส มีไอติม แตงโม ดับกระหายทุกซำค่ะที่มีร้านค้า

ความสุขของการขึ้นภูกระดึง....คือน้ำใจค่ะ...ทักทาย พูดคุย..รอยยิ้ม..กำลังใจ

ขอบคุณค่ะที่แวะมาทักทาย

เช้าตรู่ที่ผานกเค้าค่ะ....

คนอื่นเค้าไปล้างหน้า แปรงฟัน...เราห่วงถ่ายภาพ...ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : เหมียว beautycats
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 52 22:22:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com