Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้สำหรับคนไม่กินเนื้อ) อยากทราบว่าทำไมพวกคุณไม่กินเนื้อ(วัว)ครับ  

แฟนผมก็เป็นคนนึงที่ไม่กินเนื้อ(วัว) เวลาไปทานพวกอาหารต่างๆ ยิ่งพวก สุกี้ ชาบู หรือย่างๆ ผมก็จะถามว่าทำไมไม่กิน

เธอก็ตอบอะไรไม่ได้มาก บอกแค่ว่าที่บ้านไม่กิน ผมเคยบอกให้ลองดูอร่อยดีนะ ลองกินดูก่อนชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน

เธอก็ไม่กิน ซึ่งมันก็เป็นสิทธิของเธอ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แค่สงสัยว่ามันไม่มีเหตุผลเลยนี่ที่ไม่กิน

เห็นบางคนบอกว่า นับถือกวนอิม หรือ ว่าบาปเป็นสัตว์ใหญ่ผมเห็นว่ากินสัตว์ชนินไหนก็ต้องฆ่าทั้งนั้นแหละ

แถวบ้านผมมีโรงเลี้ยงและเชือดหมูเยอะมาก ตอนสายๆจะมีเสียงหมูร้องออกมันก็น่าสงสารเหมือนกัน

เลยไม่เข้าใจว่าแค่ขนาดตัวที่ต่างกัน (ซึ่งวัวตัวใหญ่กว่ามันก็ให้เนื้อได้มากกว่า) ทำไมถึงกินหมูกันได้กินวัวไม่ได้

ส่วนผมกินทุกอย่าง เราเป็นสัตว์กินเนื้อก็กินๆไปเถอะครับ กินให้ทุกชนิดเท่าเทียมกัน

แต่อย่าไปกินพวกสัตว์คุ้มครองแล้วกันนะ 5555

จากคุณ : ORANZE
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 21:32:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com