Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****ไข่ปลาเคปปลิน กับไข่กุ้ง มันอันเดียวกันรึป่าวคะ  

พอดีไปเห็นในแมคโครค่ะ  

มันจะมี 2 แบบ คือ ไข่ปลาเคปปลิน  กับไข่กุ้ง  

พอดี ช่วงนี้ บ้าทำซูชิค่ะ

เลย สงสัยว่ามันคือ ตัวเดียวกันรึป่าว

เราซื้อ ไข่ปลาเคปปลิน มาตั้งนานแล้ว กระปุกใหญ่ TTเราว่ามันค่อนข้าง คาวค่ะ  

ถ้าไข่กุ้งมันจะคาวเหมือนกันรึป่าวคะ  

อยากลองซื้อไข่กุ้งมาลองดู  แต่ ไข่ปลาเคปปลิน ที่เรา ซื้อมา  ขนาดทำกินทุกวัน  ยังไม่รู้ว่ามันจะหมด เมื่อไหร่  

ราคาเท่าๆกันค่ะ  ไข่ปลาเคปปลิน ราคา 300 บาท  

ไข่กุ้ง 2 ร้อยปลายๆ    

มียี่ห้อแนะนำมั๊ยคะ ว่า  ยี่ห้อไหนอร่อย  อิอิ    แล้วควรจะใช้ไข่ปลา รึไข่กุ้งดีคะ  

ถามอีกนิดค่ะ

ปูอัด ซื้อ ยี่ห้ออะไร ดีคะ  ถึงจะอร่อย <''>

จากคุณ : ปอมปาดัวร์
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 22:09:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com